Announcement

Collapse
No announcement yet.

จอLCD จอด้าน กับ จอกระจกไหนภาพดีกว่า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จอLCD จอด้าน กับ จอกระจกไหนภาพดีกว่า

จอLCD จอด้าน กับ จอกระจกไหนภาพดีกว่า ขอบคุณครับ

จอกระจกที่มีเทคโนโลยี crystal brigh ภาพจะคมและให้แสงสว่างกว่าจอด้านปกติคับ แต่ราคาก็แพงกว่าด้วย เช็คราคาดูครับ ตอนนี้แพงกว่าไม่มาากแล้ว

Comment

ส่วนตัวชอบจอด้วนครับเพราะถ้าใช้จอกระจกเล่นในห้องที่มีไฟ ไฟมันจะสะท้อนเข้าตาครับ

Comment

ชอบใช้จอด้านครับ เวลาใช้จอกระจกแสงมันสะท้อนเยอะไปหน่อย

ใช้ไปสักพักแล้วปวดตา

Comment

จากประสบการณ์ จอกระจกนี้เห็นครั้งแรกนี้อยากได้เพราะว่ามันสวย แต่พอซื้อมาใช้งานจิงๆแล้วมันสะท้อนแสงเล่นไปแล้วรู้สึกรำคาน แสงมันแยงตา
          Last edited by edd; 15 Jan 2009, 17:25:05.

Comment

จอกระจกภาพมันเนียนกว่าครับแต่มีข้อเสียหลักๆเลยคือมันสะท้อนแสงมากกว่าแบบด้านมาก ทางที่ดีไปลองที่ร้านก่อนเลยครับเดียวซื้อมาไม่ถูกใจแล้วจะลำบาก

Comment

จอด้านภาพไม่สะท้อนค่ะ
              จอกระจกแข็งแรงกว่า ใช้ในร้านได้ จิ้มๆก็ไม่เป็นไร แต่ถ้าเกิดมีแสงเข้าด้านหลัง จะหลอดไฟหรือหน้าต่าง จะรำคาญมากๆค่ะ

ส่วนชัดไม่ชัดคิดว่าไม่เกี่ยวนะคะ

Comment

ชอบจอด้านเหมือนกันครับ ผมว่ามันสบายตาดี และไม่มีเงาสะท้อน

Comment

จอกระจกสีอิ่มกว่า บางยี่ห้อนะ ธรรมชาติกว่า แต่ต้องปรับเป็นและคุมแสงให้อยู่ เฮียเสกมาฟันธงเองครับ 555+

Comment

Working...
                  X