overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Results 1 to 17 of 17

Thread: ถามเรื่องเกมส์ Left 4 dead หน่อยครับ

OverclockZone Member

Default ถามเรื่องเกมส์ Left 4 dead หน่อยครับ

สำหรับ เกมส์ left 4 dead
    1. เกมส์นี้เป็นเกมส์ออนไลน์เหรอครับ หรือว่าสามารถเล่น off line ได้หรือไม่ครับ
    2. เวลาลงต้องต่อเน็ตเท่านั้นเหรอครับ ไม่ต่อเน็ตนี่ลงได้ไหมครับ ถ้ามีวิธีช่วยบอกหน่อยครับ
    3. กรณีที่ต้องต่อเน็ตเล่น ผมลงโปรแกรม Steam ไปแล้ว รอมันอัพเดท รอสักแป๊บมันขึ้น หน้าต่าง Error ขึ้นมา มีข้อความว่า "Steam.exe (main exception) : Unable to load library steam.dll" เป็นยังนี้ทุกทีไม่รู้จะทำยังไงแล้ว ทั้ง restart คอมฯ แล้วลองดูใหม่ก็เหมือนเดิม
    ไม่รู้จริงๆว่าเกมส์นี้ ลงยังไง แล้วเล่นยังไง
    ปล.ผมใช้เน็ตที่หอครับ

OverclockZone Member kgb99's Avatar
    พันธุ์ทิพย์ ประตูน้ำ

1 off line ได้ครับ มีให้เล่นหลายฉากอยู่ครับ สนุกดี

2 ไม่ต้องต่อก็เล่นได้

ทำยังไงลงเหรอครับ แบบไม่ต้องลง steam ก่อน

OverclockZone Member kgb99's Avatar

ผมได้แผ่นเถื่อนมา setup ก็เล่นได้เลย

เด๊วลองดูก่อนน่ะครับ
    ว่าแต่คอมฯท่านเหรอครับ เจ๋งจริงๆเลย

ครับคอมผมเองครับ ซื้อมาเพื่อ เกมส์กับดูหนังโป๊ะโดยเฉพาะครับ เอิ๊กๆ^^

OverclockZone Member qbert's Avatar

3. กรณีที่ต้องต่อเน็ตเล่น ผมลงโปรแกรม Steam ไปแล้ว รอมันอัพเดท รอสักแป๊บมันขึ้น หน้าต่าง Error ขึ้นมา มีข้อความว่า "Steam.exe (main exception) : Unable to load library steam.dll" เป็นยังนี้ทุกทีไม่รู้จะทำยังไงแล้ว ทั้ง restart คอมฯ แล้วลองดูใหม่ก็เหมือนเดิม
    ไม่รู้จริงๆว่าเกมส์นี้ ลงยังไง แล้วเล่นยังไง
    ไม่ต้องลงสตรีม โหลดตัว hl2.exe เอาวางในโฟลเดอร์เล่นได้เลยคับ ติดตรงๆไหนตามลิ้งค์ไปเลยคับ Left 4 dead - FanClub รวมคนไทยใน Garene และวิธีการเล่น

Quote Originally Posted by kgb99 View Post
    ครับคอมผมเองครับ ซื้อมาเพื่อ เกมส์กับดูหนังโป๊ะโดยเฉพาะครับ เอิ๊กๆ^^
    หุหุหุ...งั้นก็คอเดียวกันน่ะสิครับ

พอดี capture รูปมาให้ดูครับ ผมลองลง steam อยู่หลายรอบก็ปรากฏอาการเช่นเดิม ซึ่งผมก็ทำตามคำแนะนำที่ได้เขียนไว้ในแผ่นเกมส์
    ว่าให้ลงโปรแกรม steam ก่อน แล้วค่อยลงเกมส์ (ซื้อแผ่นมาจากเวบอื่นครับ)
    1.พอใส่แผ่นลงไป ผมก็ไปเข้าโฟลเดอร์ steam เพื่อลงโปรแกรม

2.ก็ลงได้ตามปกติน่ะครับ

3.หลังจากลงเสร็จมันก็จะอัพเดท

4.หลังจากอัพเดทอยู่เวลาหนึ่งก็ขึ้นข้อความดังรูป

5.ทำอยู่อย่างนี้อยู่หลายๆครั้งก็ได้ผมดังเดิมเลยคิดจะติดตั้งตัวเกมส์ก่อน

6.ซึ่งปรากฏว่าจะต้องมีหน้าต่าง setup ขึ้นมา แต่ปรากฏว่าเป็นยังนี้ขึ้นมาแทน

ไม่ทราบว่าจะทำยังไงแล้วครับ ยังไงใครทราบสาเหตุหรือว่าวิธีลงที่ถูกต้อง แบบไม่ต้องออนไลน์ก็ได้ครับ เอาแบบลงเกมส์ให้ได้ก่อนครับช่วยแนะนำให้ผมหน่อยครับ
    ขอบคุณมากครับ

ของผมเป็นแบบนี่อะ ลงเสร็จก็เสร็จเลย

OverclockZone Member qbert's Avatar

เอาตัว hl.exe ลงใน folder left4dead แล้วเล่นได้เลยคับ ไม่ต้องอัพเดทสตรีม(ลบโปรแกรมไปเลย) ลองตามนี้ดูผมก็โหลดตัวสตีมมาเหมือนกัน แต่ไม่ต้องเปิดสตรีมเวลาเล่น แค่ลง hl.exe ก็เล่นได้เลย

ป.ล.ลิ้งค์ไว้โหลด hl.exe ที่เคยมีคนโพสแจกเน่าไปแล้ว เดี๋ยวยังไงผมจะอัพให้ใหม่นะคับ

ผมได้ลองอยู่หลายวิธี เลยลองวิธีนี้
    1. ลงเกมส์ โดยคลิ๊ก install ที่ part 1 ดังรูป

2. หลังจากลงเสร็จก็ได้ไฟล์ออกมาดังรูป แล้วผมก็คลิ๊กที่ไอคอน left4dead ก็ปรากฏผลดังรูป

ไม่ทราบว่าเป็นเพราะอะไร และมีวิธีแก้ไหมครับ จนปัญญาแล้วจริงๆครับ

Quote Originally Posted by qbert View Post
    เอาตัว hl.exe ลงใน folder left4dead แล้วเล่นได้เลยคับ ไม่ต้องอัพเดทสตรีม(ลบโปรแกรมไปเลย) ลองตามนี้ดูผมก็โหลดตัวสตีมมาเหมือนกัน แต่ไม่ต้องเปิดสตรีมเวลาเล่น แค่ลง hl.exe ก็เล่นได้เลย

ป.ล.ลิ้งค์ไว้โหลด hl.exe ที่เคยมีคนโพสแจกเน่าไปแล้ว เดี๋ยวยังไงผมจะอัพให้ใหม่นะคับ
    เมื่อวานโหลดอยู่ตั้งหลายครั้ง ปรากฏว่าลิ๊งค์เสียซ่ะงั้น ยังไงรบกวนอัพให้ใหม่หน่อยน่ะครับ
    ถ้าได้แล้วช่วยบอกหน่อยครับ ส่งมาทางpmก็ได้ครับ
    Last edited by waiwai; 16 Jan 2009 at 10:48:27.

รอคนมาช่วย -*-

เอ่อ...เกมส์นี้ถ้าไม่ต่อเน็ตนี้จะลงได้ไหมครับ หมายถึงตอนลงน่ะครับไม่ใช่ตอนเข้าเล่น

hl.exe(เอาลงที่ folder left4dead เลยนะคับ)

Quote Originally Posted by qbert View Post
    hl.exe(เอาลงที่ folder left4dead เลยนะคับ)
    เอาลงแล้วครับ ก็คลิ๊กที่ไอคอนhl2 ก็ปรากฏว่าไม่ได้เหมือนเดิม เอารูปมาให้ดูด้วยครับ

ไม่ทราบว่ามันเป็นที่ตัวเกมส์หรือว่าอะไร จนปัญญาแล้วจริงๆครับ T_T

Bookmarks

Bookmarks