Announcement

Collapse
No announcement yet.

ได้ฮาทดิสมาใหม่ มีที่ให้เสียบไฟ 2 ช่อง ต้องเสียบหมดเลยปะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ได้ฮาทดิสมาใหม่ มีที่ให้เสียบไฟ 2 ช่อง ต้องเสียบหมดเลยปะครับ

พอดีได้ ฮาทดิสมาใหม่ครับ เป็นsata 2 แต่มันไม่เหมือนของเดิมคือมันมีที่เสียบไฟเพิ่มมาให้อีกอัน
    sata2 ตัวเก่า จะมีที่เสียบไฟกับ ที่ต่อ sata ติดกันด้านซ้ายครับ แต่ตัวใหม่ ด้านซ้ายเหมือนกันหมด
    แต่ด้านขวา มีให้เสียบอีกรู เป็นรูไฟแบบ ide หรือ รูเสียบไฟพัดลม อะครับ

ต้องเสียบให้ครบเลยปะครับ หรืออย่างใดอย่างหนึง

อย่างใดอย่างหนึ่งครับ

Comment

เค้าทำเผื่อไว้ให้น่ะครับ เผื่อ PSU ใครเป็นรุ่นเก่าไม่มีหัวเสียบแบบ SATA ก็ใช้หัวแบบ

ธรรมดาได้ แต่อย่าเสียบ 2 อย่างเด็ดขาดนะครับ อย่าง Rep บนว่าเอาอย่างใดอย่างนึง

Comment

ครับผม เดียวจะรีบถอดออก เสียบ ไปแล้วสองหัวเลย ดีนะมาถามก่อน

ขอบคุณมากครับ

Comment

เกือบแล้วมั้ยหละ จขกท

Comment

Comment

เสียบ2อัน สงสัยไฟจะแรงเป็นพิเศษ

Comment

เกือบได้เห็นHDDปิ้งแล้ว

Comment

โอะ ไม่เคยเห็นใครเสียบ 2 อันใครเคยบอกหน่อยเป็นไง

Comment

Originally posted by Cesc View Post
                    โอะ ไม่เคยเห็นใครเสียบ 2 อันใครเคยบอกหน่อยเป็นไง
                    คิดลึกเล็กน้อย เอิ๊กๆๆ

Comment

ถ้า เกิด เสียบ ไป 2 ช่อง แล้ว รอบ อาจจะ หมุน เร็วกว่าเดิม มั้งครับ อิอิ เปงงั้นก้อดีอะจิ

Comment

Working...
                      X