Announcement

Collapse
No announcement yet.

เล่นเกมส์เสียงไม่ออก แต่ฟังเพลงได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เล่นเกมส์เสียงไม่ออก แต่ฟังเพลงได้

คือผมใช้ sound card CT4830 อยู่อ่ะครับ การ์ดจอ x1950pro 256m

คือเวลาเล่นเกมส์ crysis แล้วไม่มีเสียงอ่ะครับผม แล้วก็ counter strike v1.6-21 เวลาเล่นไม่มีเสียงเลยจะมีตอนที่ลงน้ำจะมีแค่เสียงน้ำอ่ะครับ แล้วก็ถ้าเล่น dota จะมีเสียงปกติครับ (ส่วนใหญ่เล่นแค่ 3 เกมส์นี้ครับ)

ส่วนฟังเพลง หรือ ดูหนัง เสียงออกปกติ ครับ เลยอยากรู้วิธีแก้ไขอ่ะครับ อยากเล่นเกมส์แล้วให้เสียงมันออก รบกวนช่วยหน่อยนะครับผม

ขอบคุณมากครับผม

ลง driver รึยัง

Comment

ลงแล้วซิครับ

Comment

ใน eax control panel เป็น env noeffect ถูกต้องหรือไม่

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
          ใน eax control panel เป็น env noeffect ถูกต้องหรือไม่

ได้แล้วครับผม ขอบคุณครับ งั้นขอถามต่อเลยละกันนะครับว่า mode ว่า
          Custom
          ENV
          EQ
          FX

มันต่างกันอย่างไรครับ แล้วใช้งานประเภทไหนครับ

ขอบคุณครับ

Comment

Working...
          X