Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปัญหา TP-LINK รุ่น TL-WN321G ติดตั้งไม่ได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปัญหา TP-LINK รุ่น TL-WN321G ติดตั้งไม่ได้

ผมใช้ TP-LINK รุ่น TL-WN321G ลง Driver กับ โปรแกรม Utilities ที่มากับแผ่น Driver
    เรียบร้อยแล้ว หลังจากลงแล้ว พบว่ามี error ( TP-LINK wireless card not exit )
    เข้าไปดูใน device manager แล้ว ก็พบเครื่องหมายตกใจ ที่ wireless card นี้
    ตัวเดียวกันนี้ ผมนำไป ติดตั้งอีกเครื่องนึงก็ใช้งานได้ปกติ ไม่ทราบว่า เพื่อนๆ เคยเจอปัญหานี้หรือป่าวครับ
    หรือ ผมจะต้อง setup อะไรเพิ่มเติม

รบกวนเพื่อนๆด้วยครับ

ขอบคุณล่วงหน้า

reinstall เฉพาะตัวไดรว์เวอร์ใหม่
    โดยกำหนดเลือกไดรว์เวอร์จากแผ่นเองครับ อย่าเลือก AUTOMATIC

Comment

ปกติเวลาลงไดร์เวอร์
      Utilities ไม่ต้องลงก็ได้ครับ
      มันช่วย scan หา ap และเช็คระดับความแรงของ wireless เฉยๆ
      ผมใช้ wireless mon ครับ

เลือก update driver แล้ว browse ไปตำแหน่งที่เก็บ driver เลยครับ
      จำได้ว่าตัวนี้ลงง่ายมากๆ

ถ้าไม่ได้ลงวินโดว์ใหม่เลยครับ
      ปัญหาที่ hareware มีน้อย ถ้าเช็คเครื่องอื่นแล้วใช้ได้
      ส่วนใหญ่จะเป็น software มากกว่า

Comment

Working...
      X