Announcement

Collapse
No announcement yet.

* ดูสเปก26k ให้หน่อยครับจะได้สอยล่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• * ดูสเปก26k ให้หน่อยครับจะได้สอยล่ะ

CPU : AMD Athlon 64 X2 6000 CZ ฿ 3,1xx
    M/B : ASUS M3A78-CM ฿ 2,6xx
    Ram : G.SKILL 4PK/800 4GB (2GBx2) ฿ 2,xxx
    VGA : HIS HD 4850 IceQ 4 TurboX 512MB ฿ 6,6xx
    HDD : SATA-II 160 GB Seagate ฿ 1,3xx
    DVD-RW : LG 22x SATA ฿ 8xx
    PSU : Cooler Master Real Power Pro 550W (80Plus) ฿ 2,9xx
    CASE : Cooler Master CM 690 ฿ 2,8xx
    LCD : LG "W1942T-PF" 19" ฿ 3,9xx

Total : ~ ฿ 26,xxx

ถ้าไม่มีส่วนที่ต้องแก้ไข้ ผมจะได้สอยล่ะ

* ราคาอ้างอิงจากเว็ปต่างๆ อาจจะเปลี่ยนแปลงทีหลังนะครับ

ก่ได้และคับ แรง ดีคับ 4850 อิอิ

Comment

ขอบคุณครับ

(แอบดัน)

Comment

แรม GEIL ULTRA 800 2Gx2

Comment

GEIL ราคามันขึ้นไป 2300 แล้วอ่ะครับ ผมเห็นว่ามันพอๆกัน เลยเอาG.skill แทนน่ะครับ

อ้างอิง http://www.savewaytech.com/catalog.php?idp=2#ddr2_ultra

Comment

CPU : AMD Athlon 64 X2 6000 CZ ราคา มันลงแล้วนิ เหมือนว้านไปเดินที่พันธ์ทิพ ลงไม่ค่อยเยอะเท่าไร ที่เห็น 2970 อะ ส่วน GEIL ราคามันขึ้นไป 2300 มันขึ้นจริงๆ เลบเซงไม่ทันได้ซื้อเลย

Comment

แทงค์กิ้วครับ

เพราะเจ้าgeilมันราคาขึ้น ผมเลยต้องหันมาจับg.skillแทน

เด๊ะรอดูซักระยะ จะไปสอยล่ะ

Comment

ช่วยบอกหน่อยว่าผมควรรอให้ geil ราคาตกลง หรือผมควรใช้ g.skill ไปเลยครับ

2 ตัวนี้มันมีประสิทธิภาพต่างกันมากไหม หรือลากไปได้พอกัน ?

Comment

งบขนาดนี้ เป็นผม ผมซื้อ HD4870 ไปแล้วครับ

Comment

ผมไม่รุ้จะลดอะไรดีน่ะครับ

เลยต้องเล่นตามนั้น -*-

Comment

งั้นก็ตามนั้นครับ

Comment

ขอบคุณครับ คุณสามตา ^ ^"

เร็วๆนี้จะสอยแล้ว !

Comment

Originally posted by deedocmtc View Post
                          CPU : AMD Athlon 64 X2 6000 CZ ฿ 3,1xx
                          M/B : ASUS M3A78-CM ฿ 2,6xx
                          Ram : G.SKILL 4PK/800 4GB (2GBx2) ฿ 2,xxx
                          VGA : HIS HD 4850 IceQ 4 TurboX 512MB ฿ 6,6xx
                          HDD : SATA-II 160 GB Seagate ฿ 1,3xx
                          DVD-RW : LG 22x SATA ฿ 8xx
                          PSU : Cooler Master Real Power Pro 550W (80Plus) ฿ 2,9xx
                          CASE : Cooler Master CM 690 ฿ 2,8xx
                          LCD : LG "W1942T-PF" 19" ฿ 3,9xx

Total : ~ ฿ 26,xxx

ถ้าไม่มีส่วนที่ต้องแก้ไข้ ผมจะได้สอยล่ะ

* ราคาอ้างอิงจากเว็ปต่างๆ อาจจะเปลี่ยนแปลงทีหลังนะครับ
                          ผมว่าcaseแค่1000ก็พอเพิ่มhddเป็น500Gb

workกว่าป่ะครับ

Comment

^
                            ^
                            ^
                            นู๋เหงด้วย

อ่านบอร์ดนี้นู่มีความรู้เรื่อง คอมฯขึ้นเยอะเล้ย

Comment

ขอบคุณครับแต่.. เคสผมเผื่ออนาคตครับ ส่วนHDDผมแทบไม่ได้ใช้เก็บอะไรที่สำคัญๆเลยครับ
                              Last edited by deedocmtc; 17 Jan 2009, 17:46:11.

Comment

Working...
                              X