Announcement

Collapse
No announcement yet.

* ดูสเปก26k ให้หน่อยครับจะได้สอยล่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by deedocmtc View Post
    ขอบคุณครับแต่.. เคสผมเผื่ออนาคตครับ ส่วนHDDผมแทบไม่ได้ใช้เก็บอะไรที่สำคัญๆเลยครับ
    รู้ใหมครับว่า HDD มีส่วนสำคัญกับ ความเร็วของระบบโดยรวมแค่ใหน หลายชุดตกม้าตายก็เพราะ HDD นี้แหละครับ
    ไม่ได้เน้นว่ามันต้องจุเยอะ แต่รุ่นที่ให้แล้วทำให้ OC ทำงานได้เร็วขึ้นมาก ส่วนมากมันมีแต่รุ่นความจุสูงๆครับ

แต่
    WD AAKS 320G กับ AAKS 640G ยังเร็วต่างกันจนรู้สึกได้เลย เวลา โหลดโปรแกรมใหญ่ๆ เช่น PHOTOSHOP ผมยดตัวอย่างเฉยๆนะครับ

ยิ่ง พวก 160G ที่เคชมีแค่ 8 M นี้ ไม่ต้องพูดถึงเลยครับ

บอกเฉยๆนะครับ ไม่ได้ว่าอะไรชุดที่ท่านจะซื้อ

Comment

อ่า..ครับ

แล้วถ้าเปลี่ยนมาเป็นตัว SEAGATE 320 GB SATA II 16 MB จะเข้าขั้นดีรึปล่าวครับ
      Last edited by deedocmtc; 17 Jan 2009, 18:51:10.

Comment

ถ้าเป็น SEAGATE 320GB 16MB ถือว่าokแล้ว ผมจะได้เปลี่ยนเป็นเจ้าตัวนี้แทนน่ะครับ

(แอบดัน)

Comment

สู้ๆครับ

ผมรอแม่ซื้อเนี่ย

กะจะลอกตามspecนี้อยู่เหมือนกัน ^ ^

Comment

งั้นผมจัดตามนี้ล่ะกัน และเปลี่ยนHDD เป็น320gb 16mbแทน

Comment

พึ่งรู้เลยนะเนี่ย ขอบคุณมากๆๆๆ

HDD มีผล ด้วย

ผมใส่ซะ 80G+160G+500G

ทำไงละเนี่ย ท่านวิกร

Comment

Originally posted by NรกZa55 View Post
                พึ่งรู้เลยนะเนี่ย ขอบคุณมากๆๆๆ

HDD มีผล ด้วย

ผมใส่ซะ 80G+160G+500G

ทำไงละเนี่ย ท่านวิกร
                ใช้ตัว 500G ลง OS ครับ ถ้าไม่รู้สึกต่าง ผมเลี้ยงเบียร์เลย

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                  ใช้ตัว 500G ลง OS ครับ ถ้าไม่รู้สึกต่าง ผมเลี้ยงเบียร์เลย
                  ยก! อิอิ

Comment

Working...
                  X