Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยทีครับวินโดวส์XPไม่ให้บูธ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยทีครับวินโดวส์XPไม่ให้บูธ

คือผมคิดว่าเครื่องผมเจอไวรัสอะไรไม่ทราบ มันทำให้ผมใช้เน็ตไม่ได้คือผมใช้เน็ตแลนกับเครื่องน้องเครื่องผมใช้สายแลนมาแต่ไวรัสตัวนี้มันจะทำให้เน็ตที่เครื่องผมตัดตลอดเวลา ผมจึงพยายามบูธเครื่องลงวินโดวส์ใหม่แต่ทำยังไงเครื่องก้อไม่ให้บูธ คือพอถึงตอนที่วินโดวส์จะบูธเครืองมันก้อจะตัดเข้าวินโดวส์ทันทีกลุ้มใจมากเยยครับใครมีวิธีรบกวนตอบผมทีเถอะครับปวดหัวอย่างแรง ใช้แผ่น format จะ format เครื่องแต่มันก้อไม่ยอมให้ format อีก คือผมสังเกตุในไดรฟ์ C มันมีตัว ipasj.exe กับ kpasj.exe และ prx.log ตัวนี้อยู่ลบทิ้งยังไงมันก้อกลับมาใหม่รบกวนท่านที่ทราบช่วยผมทีครับจะเป็นพระคุณอย่างสูง ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ส่งร้าน

Comment

500 ฿ ของคุณครับ -*-

Comment

ดันหาผู้รู้ครับผม

Comment

1. สแกนไวรัสให้ละเอียด โดยเฉพาะใน safe mode ปิด system restore ก่อนด้วย
          2. ถ้าแก้ไม่ได้ จะลงใหม่ กรณีวินโดว์ฟอแมตไม่ได้ให้ใช้ Dos / window XpE / Hiren's Boot แล้วแต่ความถนัด เสร็จแล้วลงใหม่ได้เลย
          3. ทำไม่เป็น ...ส่งให้ช่าง ปลอดภัยสุด "เสียตังค์...ช่างมัน!!!"

Comment

Working...
          X