Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลง windows XP แบบล้างharddiskยังไงอะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลง windows XP แบบล้างharddiskยังไงอะครับ

ลง windows XP แบบล้างharddiskยังไงอะครับ
    คือที่ผมลงมันจะลบแค่ my doc กับ drive C:
    drive D: ไม่ลบ (อย่าบอกว่าลงวินโดเสร็จแล้ว มาคลิกขวา drive D: แล้ว Format นะ)
    ไม่ต้องการให้มีอารายเหลือเลย Driver ด้วยอะ

Originally posted by narutoclones View Post
    คือที่ผมลงมันจะลบแค่ my doc กับ drive C:
    drive D: ไม่ลบ (อย่าบอกว่าลงวินโดเสร็จแล้ว มาคลิกขวา drive D: แล้ว Format นะ)
    ไม่ต้องการให้มีอารายเหลือเลย Driver ด้วยอะ
    อ่านแล้วงงเล็กน้อย จะลบไดรว์Dป่าวอะ แต่ผมก็ทำตามวิธีนั้นนะ

Comment

ใช้โปรแกรมพวก disk manager จัดการ ถ้าใช้ seagate ก็ใช้ seatools ฟอร์แมทครับ หรือทำ zero fill quick ก็พอ
      ตอนลงวินโดวส์ค่อยมาสร้างพาทิชั่นแล้วฟอร์แมทอีกที

ส่วนที่บอกว่า drive d ยังเหลือข้อมูลอยู่ มันก็ต้องเหลืออยู่แล้วแหละครับ ไม่ว่าจะลงทับ หรือลงใหม่ ยกเว้นว่าจะมีการลบพาทิชั่นออกทั้งหมด หรือฟอร์แมทส่วนของ MBR ไปด้วย

Comment

ต้มในน้ำเดือด 30 นาที หายหมดชัวร์ ล้าน% อ่ะล้อเล่น

ตามนั้นครับ ถ้าต้องการง่ายๆสดวกสบายก้ตาม ความเห็นที่ 2
        ถ้าต้องการความยุ่งยากและเสียเวลาก็ตามความเห็นที่ 3

Comment

format ทีละ พาทิชั่น ก้อได้แล้วนิ

Comment

ตก ลง ทำ ไง ครับ ?

ผมก็อยากรูเหมือน กัน

Comment

http://www.com-th.net/windowsxp/?xpsetup

Comment

FDISK แล้วแบ่ง Partition ใหม่
                แต่ทำตามหัวโบราณ ก้อได้นี่นา ผมก้อ Format แบบนั้น

Comment

ก็ ใช้โปรอแกรม PQ ซิ ล้างได้เหมือนกัน

Comment

Originally posted by ninenine View Post
                    ก็ ใช้โปรอแกรม PQ ซิ ล้างได้เหมือนกัน
                    กะ คลิ๊กขวา ไปที่Fomat งะ ง่ายๆ -*- หรือไม่ก็ตอนลงวินใหม่ ก็ ลบมันทิ้งแล้ว สรางมันใหม่ครับ

Comment

ก็ delete ทั้ง2พาติชั่นแล้วก็มาสร้างเอาใหม่ตั้งชื่อเป็น C-D คับ ผมใช้วิธีนี้หง่า

Comment

Working...
                      X