Announcement

Collapse
No announcement yet.

เกี่ยวกับ M2N-E ช่วยหน่อยนะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เกี่ยวกับ M2N-E ช่วยหน่อยนะครับ

ปิดกระทู้ครับ โง่เอง อิอิ

ขอบคุณทุกๆท่านที่ช่วยชี้แนะครับ
    Last edited by VinceX; 18 Feb 2009, 22:25:05.

ไม่มีคนช่วยจริงๆหรอเนี่ย หรือว่าผมโง่เอง..................เศร้าใจจริงๆ

Comment

ทําที่ละอย่างนะ
      check สายไฟ
      ใส่ram 1 แถว
      หา vga เก่าๆมาลองก่อน
      Last edited by argu; 16 Jan 2009, 09:51:34.

Comment

Originally posted by argu View Post
        ทําที่ละอย่างนะ
        check สายไฟ
        ใส่ram 1 แถว
        หา vga เก่าๆมาลองก่อน
        ผมเปลี่ยนหมดแล้ว ขอถามนิดนึงนะครับ ถ้าเราสลับจัมเปอร์ CMOS อ่ะครับ
        ถ้าอยู่ให้สถานะ clear cmos เปิดเครื่องจะติดป่าว
        พอดีว่า งง นิดหน่อย ตอนผมใช้ aliveNF6G ถ้าอยู่ในสถานะ clear cmos จะเปิดไม่ติด
        หรือว่าอาการนี้ CMOS จะเสียแล้ว ต้องทำไงได้บ้างครับ
        ลืมบอกไปอีกอย่าง ถอดถ่านไบออสแล้วด้วย ก็เหมือนเดิม หรือว่าต้องเครมมมมมมมม
        Last edited by VinceX; 16 Jan 2009, 10:03:51.

Comment

'_'a ท่าน HDD ลูกเดิมด้วยหรือเปล่าครับ ...

ปกติถ้าเปลี่ยนเมนบอร์ดใหม่ เราก็ต้องลงวินโดว์ใหม่อยู่แล้วไม่ใช่เหรอครับ

Comment

Originally posted by Open View Post
            '_'a ท่าน HDD ลูกเดิมด้วยหรือเปล่าครับ ...

ปกติถ้าเปลี่ยนเมนบอร์ดใหม่ เราก็ต้องลงวินโดว์ใหม่อยู่แล้วไม่ใช่เหรอครับ
            เปลี่ยนฮาร์ทดิสแล้วด้วยครับ คือผมจะลงวินโดว์ใหม่อยู่แล้วอ่ะครับ
            แต่ปัญหาตอนนี้คือ มันยังไม่บูทอะไรเข้าจอเลยครับ

Comment

- -" เป็นอย่างนั้นหรอกเหรอครับ

งั้นรอท่านอื่นเน้อ

Comment

Originally posted by Open View Post
                - -" เป็นอย่างนั้นหรอกเหรอครับ

งั้นรอท่านอื่นเน้อ
                ขอบคุณครับรอๆๆ ก่อนจะตัดสินใจไปเครม

Comment

ตามที่คุยกันคับพี่

เคลมมมมมบอร์ดโลดดดดดดด

Comment

ได้แล้วครับ ขอบคุณมากๆครับ หลังจากที่มั่วอยู่นิดหน่อย เปลี่ยนถ่านไอบอส อาการมันหายเฉยเลย เหอๆ

Comment

ลองแฟรชใหม่อะคับ ส่งชิฟไปแฟรช
                      หรือก็เคลมเลย

Comment

เป็นผมจะใส่ถ่านเดิมแล้วเคลมโลด

Comment

ผมว่าน่าจะเป็นที่ bios นะท่าน ไม่ก็เป็นที่แรม

Comment

Working...
                          X