Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามทีครับ เกี่ยวกับ การ์ดจอ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามทีครับ เกี่ยวกับ การ์ดจอ

ผู้รู้ ตอบทีนะครับ พอดียัง งงๆอยู่

คือ เวลาเราจะซื้อ การ์ดจอใหม่ๆ แต่เมนบอร์ดเรารุ่นเก่า มันจะใช้กันได้หรือเปล่าครับ

แล้ว เวลาจะดูว่า เมนบอร์ดรุ่นนี้ใช้กับการ์ดจอรุ่นนี้ได้นั้น ต้องดูยังไงบ้างครับ

ขอบคุณครับ

ดูแค่ AGP กับ PCI Express แค่นั้นครับ

ดูสายไฟใน Power Supply ด้วย บางทีต้องใช้ 6Pin 8Pin สำหรับการ์ดจอบางรุ่น

Comment

^
      ^
      สรุป ไม่ต้องดูเมนบอร์ด ใช่ป่ะครับ

Comment

Originally posted by sleyerskiper View Post
        ^
        ^
        สรุป ไม่ต้องดูเมนบอร์ด ใช่ป่ะครับ
        คือ ดูที่ slot ของ mainboard ก่อนว่าเป็นแบบ AGP หรือ PCI ครับ

แล้วค่อยไปซื้อการ์ดจอที่เป็นแบบนั้น

Comment

^
          ^
          มีโปรแกรมไรใช้ดูบ้างครับ หรือต้องเปิดเครื่องดู

Comment

เปิดดูดีกว่าครับ
            หรือเอารุ่นของเมนบอร์ด
            มาเปิดดูสเปคในเว็ป ของผู้ผลิต ก็ได้ครับ
            ว่ามี slot อะไรบ้าง

Comment

เปิดดูบอร์ดของเราก่อนกะได้นะ

Comment

ดูเอาเองนะครับ
                Attached Files

Comment

Working...
                X