overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Results 1 to 16 of 16

Thread: 4800+ ตามกระแส+ECS BLACK A780 V1.1 ติด RAID0

OverclockZone Member dr-fox's Avatar

Default 4800+ ตามกระแส+ECS BLACK A780 V1.1 ติด RAID0

ได้เท่านี้คับ
    ลดตัวคูณไม่ได้ ทดแรมวิ่ง 1T อีก
    แต่แรม OCZ CROSSFIRE 2X1G 800 ราคาของใหม่ที่เซียร์ 1350 บาทคุ้มจริง ไม่รู้มีถูกกว่านี้เปล่า
    รูป รูป

OverclockZone Member dr-fox's Avatar

รอท่านวิกรให้คำแนะนำ อยากได้สัก 3.2
    Last edited by dr-fox; 16 Jan 2009 at 09:30:29.

OverclockZone Member graffiti's Avatar
    อ.เมือง จ.จันทบุรี ตรูเน้นฮ่าโว้ย

แล้ว ทดแรม 1T หรือ 2T ดีกว่า

Quote Originally Posted by graffiti View Post
    แล้ว ทดแรม 1T หรือ 2T ดีกว่า
    CR 1T CLOCK ได้น้อยกว่าคับ

วันนี้ท่านเทพไม่อยู่กันเลย

buncha
    Guest

นึกวาขาย แหะๆ

Spec manager wikorn's Avatar
    FB:wikorncom thailand www.wikorncom.com

MB มันปรับ CL 5 ได้ใหมละครับ ถ้าได้ก็ลองดูครับ ถ้าไม่ได้ก็ SPD เป็น CL5 ก็ได้ครับ

ถ้าไปต่อไม่ได้แล้วจริง ๆก็ ปรับ HT x5 ครับ ให้มันวิ้ง 1000กว่าๆ ครับ บอร์ด AM2+ ไม่น่าจะทนไม่ใหวนะครับ

มันมีอีกอย่างถ้าไปต่อไม่ได้แล้วนะครับ

ให้เล่นที่แรม ดู ตั้งแรม 533(1066)(CL5 นะครับ) ในใบออสเลย ไม่รู้ทำได้เปล่านะคับ ECS ลองดู แต่ต้องมันใจว่าแรมวิ้ง ทะลุบัส 1066 ได้นะครับ ลองดูได้คับ เต็มที่ก็เครียร์ใบออส
    Last edited by wikorn; 16 Jan 2009 at 13:25:21.

Quote Originally Posted by wikorn View Post
    MB มันปรับ CL 5 ได้ใหมละครับ ถ้าได้ก็ลองดูครับ ถ้าไม่ได้ก็ SPD เป็น CL5 ก็ได้ครับ

ถ้าไปต่อไม่ได้แล้วจริง ๆก็ ปรับ HT x5 ครับ ให้มันวิ้ง 1000กว่าๆ ครับ บอร์ด AM2+ ไม่น่าจะทนไม่ใหวนะครับ

มันมีอีกอย่างถ้าไปต่อไม่ได้แล้วนะครับ

ให้เล่นที่แรม ดู ตั้งแรม 533(1066)(CL5 นะครับ) ในใบออสเลย ไม่รู้ทำได้เปล่านะคับ ECS ลองดู แต่ต้องมันใจว่าแรมวิ้ง ทะลุบัส 1066 ได้นะครับ ลองดูได้คับ เต็มที่ก็เครียร์ใบออส
    GURU AMD มาแล้วคับ จะลองดูคับ
    5-5-5-18-23-2T 1066
    OCZ ไฟ 2.3 ได้เปล่าคับ

Spec manager wikorn's Avatar
    FB:wikorncom thailand www.wikorncom.com

Quote Originally Posted by dr-fox View Post
    GURU AMD มาแล้วคับ จะลองดูคับ
    5-5-5-18-23-2T 1066 กรณีที่มันOC สปีดไม่ไปแล้วนะครับ ถ้ายังไปได้ใ 800 ดีกว่าครับ สงสารแรม
    OCZ ไฟ 2.3 ได้เปล่าคับ ได้ครับ MB จ่ายได้เท่าไรละครับ
    .

OverclockZone Member graffiti's Avatar
    อ.เมือง จ.จันทบุรี ตรูเน้นฮ่าโว้ย

เข้ามา ชมคับ

Super Moderator tor_Za's Avatar

ไม่ต้องไปลดตัวคูณ HT หรอกครับ

ทฤษฎีของยุคเริ่มต้น AMD K8 ตั้งแต่ Socket 754 แล้ว ที่เล่นบัสเกิน 250 แล้วต้องลดตัวคุณ HT ถึงจะไปต่อได้ถึงจะนิ่ง ตอนนี้ Chipset ทั้ง nVidia หรือ ATI-AMD วิ่ง HT Link สูงไม่มีปัญหาหมดแล้ว

Chipset ATI 3200 ที่ออกมาใช้กับ AMD 939 เป็นตัวแรกที่ได้แก้ปัญหาเรื่องการเล่นบัสสูง แล้ว HT Link วิ่งสูงๆได้ โดยที่ระบบยังคงความเสถียร

แต่บอร์ด ECS Black 780G มันตันโดยของตัวมันเอง ถ้าได้แรมที่เข้าคู่กับมันดีๆนะ บัส 270-285 เล่นได้สบายๆ แต่ถ้าแรมไม่เข้าคู่กันก็เล่นได้แค่บัสเกือบๆ 250 เอง

-ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
    -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
    งดแรงชั่วคราว

OverclockZone Member Masamu's Avatar

ปรับ CL แรมที่ไหนอ่า v 1.1ยังไม่อัพออสเลย
    เข้าในadvance shipset ก้มีแต่ปรับ แชแรม
    ไม่มี ปรับCl เลย

หรือต้อง อัพ bios ก่อน

OverclockZone Member blackpinion's Avatar

ช่วยแนะนำเรื่องการทำ RAID0 บนบอร์ดตัวนี้ทีสิครับผมใช้บอร์ดเดียวกับพี่เลยไม่ทราบว่าทำอย่างไรหรือครับ ผมมี HD WD 250*2 SATA แล้วอะครับ แล้วถ้าผมไม่มีไดร์ A ทำได้ไหมครับ P< กลับทีนะครับ ขอบพระคุณครับ

OverclockZone Member heatie's Avatar

ถ้าใช้ xp เรื่อง raid บนชิพเซ็ทนี้ ห่ า ง ๆ ไว้ครับ

Quote Originally Posted by heatie View Post
    ถ้าใช้ xp เรื่อง raid บนชิพเซ็ทนี้ ห่ า ง ๆ ไว้ครับ
    งง

OverclockZone Member heatie's Avatar

Quote Originally Posted by dr-fox View Post
    งง
    ไดรเวอร์มันไม่ค่อยสมประกอบน่ะครับ
    แค่เปิด ahci ก็เอ๋อเกินทนแล้ว
    แต่บน Vista ก็โอ

Bookmarks

Bookmarks