Announcement

Collapse
No announcement yet.

งง 3870x2 ถามท่านเทพหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• งง 3870x2 ถามท่านเทพหน่อย

คือผมเพิ่งได้3870x2มาของsapphire 1 g ddr3

คะเเนน3dmark 11000 กว่าเองครับ

ก่อนหน้านี้ผมใช้3850 2ตัวคอสไฟร์ กันก็คะแนนประมาณนี้ครับงงมากมาก

ผมใช้ amd 6000+ x2

ช้วยด้วยครับพี่น้อง

Enable CrossFireX ยังครับ
    แล้วลองโหลด 8.12 มาลง จะให้ดีโชว์รูปเลย

Comment

โหลดมาแล้วครับลงแล้วไม่มีให้ขึ้นเหมือน 3850 2 ตัว เก่าที่ผมครอสไฟร์ครับ

ตัวนี้เป็น3870 x 2 ตัวเดียวครับ

ปกติมันมีให้ติ๊กครับนี่ไม่มีครับ

Comment

ลบไดร์เวอร์ตัวเก่าออกก่อน
        แล้วลงใหม่
        น่าจะมีให้ติ๊ก ละ

Comment

ครับจะลองดูครับ

ถ้าอย่างงันผมลองลงwindow ใหม่เลยครับ

ขอบคุนมากท่านเทพที่สระเวลาตอบ

Comment

ยังงัยก็ขอความคิดเห็นเลื่อยๆน่ะครับ

ผมจะลงwindowลอ

เพื่อมันไม่หายอาการนี้

Comment

เรื่อยๆ

รอ

ปล. ครูลิลลี่มาเอง

Comment

อาการเดียวกะของป๋มเลย

ยัดไป2การ์ดมันไม่ยอมครอสให้ มีให้ติ๊กครอบทุกอย่าง ไดร์เวอร์ ล่าสุด วินโดว์ลองทั้ง 32/64 ก็ไม่ยอม แม่งรันอยุ่ตัวเดียว ล่าสุดลงไบออสล่าสุด 1003 ตัวเมนบอร์ดนะครับ เธอก็ยังทำหูทวนลม(ใบพัดดังกระหึ่ม) สรุป ยอมแพ้(ชั่วคราวก่อน)
                Attached Files

Comment

เวรกรรมมากยังไม่ขึ้นตัวให้คอสไฟอีกครับ

คะเเนนก็เท่าเดิม

ไม่รู้จะเเก้ยังงัย

Comment

Originally posted by toon__TPL View Post
                    คือผมเพิ่งได้3870x2มาของsapphire 1 g ddr3

คะเเนน3dmark 11000 กว่าเองครับ

ก่อนหน้านี้ผมใช้3850 2ตัวคอสไฟร์ กันก็คะแนนประมาณนี้ครับงงมากมาก

ผมใช้ amd 6000+ x2

ช้วยด้วยครับพี่น้อง
                    ก็ปกตินะครับ ของผม

AMD6000+CZ 3.0G กับ 3870x2ของsapphire 3DMark06 = 11500

AMD6000+CZ (OC)3.5G กับ 3870x2ของsapphire 3DMark06 = 13000

IntelQ6600 2.4G กับ 3870x2ของsapphire 3DMark06 = 12500

IntelQ6600 (OC) 3.6G กับ 3870x2ของsapphire 3DMark06 = 16000

แปลกๆๆ ลอง test ดูซิครับ

Comment

ท่าทาง น้อง AMD จะอุ้งาน เหอะๆๆ ดูเรปข้างบนสิครับ กรี๊สสสสสสสส

Comment

ผมเคยใช้ 5000+ be กับ 3870*2 มาแล้วครับ
                        คะแนนน้อยจริงๆ แต่เล่นเกมส์ลื่นดี ความคิดเห็นส่วนตัวคิดว่าต้องทำใจครับ น่าจะเป็นที่ซีพียู
                        ขายไปนานแล้วครับ สมัยราคามันยัง 12000 บ. อยู่เลย

Comment

Originally posted by timefreefun View Post
                          ผมเคยใช้ 5000+ be กับ 3870*2 มาแล้วครับ
                          คะแนนน้อยจริงๆ แต่เล่นเกมส์ลื่นดี ความคิดเห็นส่วนตัวคิดว่าต้องทำใจครับ น่าจะเป็นที่ซีพียู
                          ขายไปนานแล้วครับ สมัยราคามันยัง 12000 บ. อยู่เลย
                          จริงจริงครับเล่นเกมลื่นมาก

gta4/ cod4/alone in the dark

มันมาก

ผมใช้จอ22" ปรับเกม ขนาด1680x1050 ได้สบาย

แต่สงสัยตรงที่บางคนบอกว่า ต้องไปติ๊กให้มันcross firex

ของผมมันไม่ขึ้นให้ติ๊กน่ะครับ เกี๋ยวกันมั้ยครับ

Comment

แล้วตกลงมันทำงานกี่คอร์ล่ะนั่น ลองเอาrivatuner มอนิเตอร์ดูหน่อย
                            ผมเคยแฟลชไบออสพัดลมเงียบกริบเลยครับแต่เป็นของAsusนะ

Comment

จับคู่กะ 6000+ ผมว่าปกติแล้วครับ
                              3870 ตัวเดียวมันได้ ประมาณ 9000 เองอ่ะ

Comment

Working...
                              X