Announcement

Collapse
No announcement yet.

สเป็กลาวๆแบบนี้ เล่น GTA IV กลางหมดลื่นป่ะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สเป็กลาวๆแบบนี้ เล่น GTA IV กลางหมดลื่นป่ะครับ

สเป็กลาวๆแบบนี้ เล่น GTA IV กลางหมดลื่นป่ะครับ

สเป็กผมน่ะ

AMD X2 5000+
    KINGSTON 2 GB
    GIGABYTE 3870 DDR4 512/256

ไม่ทราบว่าไหวไม๊ครับ

ลาก CPU ซักหน่อย อาจจะปรับสูงๆ ได้

Comment

cpu ไม่ผ่านครับ "ฟันธง"ภาพจะออกมากากมาก"สีด้านไม่ค่อยจะมีสีสัน"สำคัญเลยอันนี้เล่นไปสักพักกระตุกโครตๆ"
      ปล.ไม่ได้มาว่าของท่านไม่ดีผมเคยลอง ตามนี้

AMD 6000+
      GSKILL 4G
      GIGABYTE 8800GTX 768M สำคัญเลย GTA กิน RAM มาก 512 กินเกือบหมด 256 ไม่ต้องพูดถึง

ภาพออกมาแบบกากๆไม่ค่อยมีสีสัน เอาเป็นว่า มองดูรถจากแดงเงากลายเป็นสีแดงด้าน "ที่สำคัญเล่นสักพักเจอฉากหนักๆกระตุกถึงกับต้อง restart เครื่อง

ตอนนี้ขายแล้วมาเล่น INTEL E6420 clock 3.6G แล้วตามด้วยสเป๊กข้างบน ภาพออกมาได้เงาสวยดีไม่มีกระตุก
      เพราะเกมนี้ suport core 2=4core amd ต้อง x3 up ถึงจะเล่นได้ดี

ปล.เกมนี้ต้องการ core 2=4 core ส่วน duo core =2 core หนักหน่อย ความคิดผมนะ
      Last edited by nikom1806; 16 Jan 2009, 14:47:48.

Comment

^^

ตามนั้น เลย พบเจอแต่ปัญหาตัดใจเลิกเล่นไป

Comment

ตามนั้นครับ Core2Duo ลากไป 3.6 ขึ้นครับ จะลื่น แบบรับได้
          ส่วน Core2Quad ลากไป 3.0 ครับ

Comment

สเปคไทย ๆ อย่างผมยังลื่นเลย แบบปรับกลาง ๆ 1024x768

X2 4800+ @3GHz
            HIS 4670
            DDR2 4GB

Comment

เล่นได้ครับ ของผม 6000+ RAM 2GB 3850 512MB ผมเปิด Texture High (จริง ๆ จะเปิดไม่ได้นะ ต้องใช้ Commandline) View กับ Detail Distance 50 นอกนั้นเต็ม กระตุกพอสมควรเลย แต่ก็เล่นได้สำหรับผมอ่ะ ถ้าปรับมาแค่ Mid แล้ว View ก่ะ Detail แค่ 30 อย่างอื่นครึ่ง ๆ ก็ลื่นกว่านี้พอตัวครับ ภาพก็ไม่ได้กากอะไรด้วย ก็ดูไม่ได้ต่างจาก 360 เท่าไหร่ (แต่ผมไม่ชอบ เล่น Texture High แล้วมันติดใจ เวลาคัทซีนภาพโคดชัด)

Comment

หนักใจกับเกมส์นี้จิงๆ

Comment

ปล่อย 2 เกมมาดูดตัง
                  ไครซิส VGA
                  GTA4 CPU
                  เด๋วนี้จอใหญ่ๆ ราคาถูก จะปรับสุด ก็ต้องกินสเปคมากก่าเดิม
                  อยากเล่นลื่นๆภาพสวยๆก็ใช้เงินโข...เซง อิอิ

Comment

ทำไมต้องลาวครับไม่เข้าใจ

ไช้คำอื่นจะดีกว่ามั้ย

Comment

สเปคของผมยังเล่นได้เลยครับ ภาพก็ไม่ได้ขี้เหล่มากเลยครับ ผมเล่น Medium กับ high ตามที่มันตั้งมาเลยครับ พูดถึงกระตุกก็ไม่กระตุกนะ แต่รู้สึกหน่วงๆ นิดหน่อย แต่ก็เล่นจนจบแล้วครับ เล่นที่ 1440*900 สบายๆ ครับ

Comment

Originally posted by SunzabiLL View Post

งั้นสเปก บ้านๆ ก็ได้ครับ

(ผมคนอิสานพูดลาวอ่ะ)

Comment

Originally posted by SunzabiLL View Post

สเปคชาวต่างชาิติ และกันหุ๊ ๆ

^^"

Comment

Working...
                          X