Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนถามASUS 9800GTX+DKTOP กับ PSU DELUX DLP 50A

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนถามASUS 9800GTX+DKTOP กับ PSU DELUX DLP 50A

คือผมใช่9800GTX+DKTOP กับ PSU DELUX DLP 50A มันจะพอไปไหวไหมอะครับ
    สเปคเครื่องผม
    CPU E8400
    M/B P5Q-E
    RAM CORSAIR DDR2 XMS2 1G/800 X2
    Sound Card Audigy2 ZS
    VGA ASUS 9800GTX+DKTOP
    DVD-RW 2 ตัว
    HDD 2 ตัว
    พัดลมอัก3ตัว
    แต่ PSU DELUX DLP 50A มันจะพอไปไหวไหมอะครับ
    และตอนนี้ยังไม่ได้ลากอะไรท่าจะลากพวกCPU+RAMไฟมันจะพอหรือเปล่าครับ

เครื่องราคาแพงมาก
    แนะนำให้หา PSU Watt เต็มๆ ดีๆ แพงๆ หน่อย นะ
    เดี๋ยวจะเข้าตำรา เสียน้อยเสียยาก. ... เสียน้อยเสียยาก

Comment

ไอคุก 650w โลด

Comment

ขอบคุณมากครับ สรุปว่าซื๋อใหม่ใช่ปะ แต่ตอนนี้มีโครงการเอา PSU สองตัวมาพวงกันไม่รู้มันจะเป็นไง ใครเคยบอกหน่อย

Comment

เป็นความคิดที่ดี...แต่ซื้อไม่ไปเลยท่าน ราคา 2000+ เอง

Comment

หาพาเวอร์ดีๆลงเหอะ

Comment

ครับ OK ซื่อใหม่กะใด้ครับ
              ว่าแต่ว่า ของเก่ามีใครสนใจจะซื่อหรือเปล่า!อะ

Comment

ถ้าจะเอาเซฟๆก็ซื้อใหม่แต่ถ้าถามว่าใช้ได้มั้ย ใช้ได้ครับ
                เพราะ 9800GTX+ ไม่กินไฟมากกว่า 9800GT เยอะแยะครับ ถ้าเป็น GTX 260 ก็ว่าไปอย่าง
                ขายต่อกี่บาทล่ะนั่น

Comment

ขอบคุณอีกครั้งครับ
                  1200 พร้อมส่ง ซื่อได้10วัน
                  ซะงัน

Comment

อยากจาบอกว่าเหลือมากๆคับผม รุ่น 34a ไม่มี active ยังเอาสบายๆเลยคับ หาลายละเอียดได้ที่นีละ ลองหาดู

ถ้าไม่ได้ลากอาไรมากมายนัก เอาอยู่สบายๆเลยคับ

2-3พัน เอาไปทำไรได้หลายอย่างคับ ^^

Comment

เอาเป็นว่า DLP 34A ที่ไม่มี Active PCB ยังเอา 8800GT ที่กินไฟน้อยกว่า 9800GTX+ นิดหน่อยอยู่สบายๆ
                      DLP 50A เป็น Active PCB ถึงจะไม่มีสัญญลักษณ์ 80+ มันก็จ่าย 70+ นะครับ
                      หรือจะพูดง่ายๆมันคือ 350W แท้นะครับตัวนั้นน่ะ แต่มันเอา GTX 260 ไม่อยู่ครับ
                      ใช้เดิมๆไม่ลาก อุปกรณ์พอควรไม่น่ามีปัญหาครับ
                      เครื่องผม DVD-RW 1ตัว HDD 2 พัดลม 6ตัวนะครับ

Comment

ขอบคุณ"mehawkza"มากครับที่ให้กำัลังใจและขอบคุณ"Khow"มากครับที่ให้ความรู้ใหม่ๆ

Comment

ไม่ดับก็เอาอยู่แล้วหละ

Comment

ของผม 9800 gtx+ HD 2ลูก ENERMAX 460 WATT ดับกลางอากาศเลยคับ เวลาเล่นต้องถอด HDD ออกซะลูกถึงเล่นได้

Comment

Originally posted by AK27 View Post
                              ของผม 9800 gtx+ HD 2ลูก ENERMAX 460 WATT ดับกลางอากาศเลยคับ เวลาเล่นต้องถอด HDD ออกซะลูกถึงเล่นได้
                              ตัวนั้นเป็น Passive ครับ

Comment

Working...
                              X