Announcement

Collapse
No announcement yet.

"คีย์บอร์ดมีปุ่มปิดเครื่อง"

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• "คีย์บอร์ดมีปุ่มปิดเครื่อง"

คือ คีย์บอร์ดที่ผมใช้อยู่อ่ะครับ มันจะมีปุ่ม power สำหรับปิดเครื่อง กดจึ้กเดียวปิดเลย แล้วมันดันอยู่ข้างๆ enter ด้วย ซึ่งผมกดโดนมันบ่อยมาก

มีวิธีแก้ไขหรือ disable มันมั๊ยครับ?

ขอบคุณอย่างมากครับ

ผมก็เคย ไขควงรื้อออกมาเอาปุ่มออกมาทิ้ง
    ปัญหาหมด

Comment

ช่ายคับงัดมันทิ้งไปซะ

Comment

ใครมันทะลึ่ง ดีไซร์ มายังงั้น

Comment

ไปปรับในที่ตั้งเวลาปิดจออะไรนั่นอ่ะ คลิกขวา desktop properties แล้วที่เลือก screen saver อ่ะ แล้วกดข้างล่าง เข้าไปหาดู (จะทำรูปให้ดูก็ไม่สะดวก ขออภัย)

Comment

ได้แล้วครับๆ ขอบคุณคุณ tassapon และทุกๆความคิดเห็นมากครับ ^^

Comment

ยินดีด้วยคับ

Comment

Working...
              X