Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนจัดสเปค N/B BTO ให้หน่อยครับ ไม่เกิน 40000 เล่นเกม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนจัดสเปค N/B BTO ให้หน่อยครับ ไม่เกิน 40000 เล่นเกม

พอดีมันเป็นโน๊ตบุคประกอบ หวังว่าคงไม่ผิดหมวด อีกอย่างไปโพสหมวดโน๊ตบุคไม่มีคนตอบอ่ะครับ

ผมอยู่อุดรธานี ชอบเล่นเกมหนักๆเหมือนแบกข้าว โปรแกรมที่ใช้ส่วนมากก็ dreammx photoshop
    winscp แล้วก็คุมเซิฟRagnarok รบกวนจัดสเปคให้หน่อยนะครับ เอา option พวก บลูธูท ไวเรส
    etc แล้วแต่จะแนะนำ แล้วก็อยากจะทราบว่าถ้าเราจะไปเล่นเนตบนภูเขา หรือพื้นที่ชนบท
    ควรจะใช้เนตอะไรดีครับ ที่มันพอจะเข้าเกมออนไลน์ได้ เนตมือถือเล่นRO แทบจะไม่ได้เลย (Dtac)

ราคา 40000 +-5000 ครับ

หรือใครอยากจะเปรียบเทียบอะไร คอมเม้นมาเยอะๆ หนักๆเลยนะครับ ขอบคุณครับ
    ขอเป็น Intel นะครับ vga ati หรือ gf ก็ได้

notebook ไม่มีจัดสเป็คหรอกครับมีบอกเปนรุ่นๆ
    http://www.****************/2008/sea...5000&x=92&y=18

Comment

ผม หมายถึง โน๊ตบุค ประกอบ อ่ะครับ BTO Build To Order ไม่ทราบว่าเด่วนี้มันยังมีอยู่ไม๊

ยังไงก็ขอบคุณ ค.ห. 2 ด้วยนะครับ

Comment

ไมีมีแล้วครับ

ถ้าจัดเสปคได้เอง แนะนำ Dell ครับ โทรไปจัดเสปคได้เลย จะเอา CPU เท่าไหร่ , RAM เท่าไหร่ , HDD เท่าไหร่ , VGA แบบไหน

ออฟชั่นอื่นๆ Wireless , Bluetooth , Operating System

Comment

Working...
        X