Announcement

Collapse
No announcement yet.

CPU Q6600 จะใช้คู่กับเมนบอร์ดตัวไหนดีครับที่คุ้มสุด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• CPU Q6600 จะใช้คู่กับเมนบอร์ดตัวไหนดีครับที่คุ้มสุด

ใช้ q6600 กับ p5kpl/1600 อยู่ครับ oc ได้ไม่เกิน 3 GHz ถ้าอยากจะ oc ให้ได้มากกว่านี้ ควรจะเปลื่ยนไปใช้เมนบอร์ดตัวไหนดีครับที่คุ้มค่าเงินมากที่สุด ขอบคุณครับ

มีตัง จักบาท

Comment

งบประมาณ 3000 ถึง 5000 บาทครับ กะว่าจะ oc ให้ได้ประมาณ 3.6 ถึง 3.8 GHz ครับ

Comment

งั้นตัวนี้แจ่ม
        Gigabyte GA-EP45 UD3R ราคา 4190 ฿
        ถูก แรง สวย คุ้ม

Comment

ขอบคุณครับ แต่ถ้าเป็นของAsus มีแนะนำมั้ยครับ เพราะคุ้ยเคยกับเมนบอร์ดและหน้าตาbiosของค่ายนี้

Comment

Originally posted by tonghb View Post
            ขอบคุณครับ แต่ถ้าเป็นของAsus มีแนะนำมั้ยครับ เพราะคุ้ยเคยกับเมนบอร์ดและหน้าตาbiosของค่ายนี้
            Asus P5Q - Pro - 4750 ฿

แรงพอๆ ตัวบนที่แนะนำ สวยอาจจะสู้ไม่ได้ ราคาแพงกว่า

Comment

ขอบคุณที่แนะนำครับ ไว้จะลองไปเรียบๆ เคียงๆ ดู

Comment

p5kpl ไม่เหมะกับการคล๊อกครับ ลอง P5E ม๊ะ

ตามลายเซนต์อ่ะครับ คิดว่าไปได้ไกลกว่านี้ถ้าซิงค์เทพ

Comment

Working...
                X