Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีข้อสงสัยเกี่ยวกับไดร์เวอร์ATiครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีข้อสงสัยเกี่ยวกับไดร์เวอร์ATiครับ

บางปัญหาของATi นั้นต้องลงวินโดว์ใหม่เลยเหรอครับ

เห็นมีบางท่านแนะนำ เวลาคนมีปัญหาเรื่องไดร์เวอร์มาโพสถาม

ลงตัวล่าสุดแล้วมันยังไม่โอเคเหรอครับ

อีกข้อครับ มีข้อแนะนำไหมครับ ว่ารุ่นไหนต้องลงไดร์เวอร์ตัวไหน อะไรอย่างนี้หน่ะครับ

ขอบคุณครับ

ไม่จำเป็นต้องลง Windows ใหม่ครับ แค่เข้า Safe Mode ไปล้างให้หมดก็จบครับ

Comment

VGA ตัวใหม่ๆ กับ driver ใหม่ๆ ไม่มีปัญหาหรอกครับ ถ้า VGA เก่าเนี้ย อาจมีปัญหาไม่เสถียรกับ driver ใหม่ อย่าว่าแต่ ATI เลย Nvidia VGA เก่า แต่ลง Driver ใหม่ๆ ก็มีปัญหาเหมือนกันแหละ ต้องหาตัวเก่าๆหน่อยให้มันเสถียรที่สุด

อีกอย่างที่มีปัญหา ชิปMB เก่าไป VGA ใหม่ๆ ก็อาจเกิดปัญหาไม่เข้ากันก็ได้ แต่น้อยครับนานๆเจอที

Comment

ผมว่า ATI เค้าแก้ปัญหามาเรื่อยๆ แล้วนะครับ ตั้งแต่ผมใช้ 8.07 มา ผมไม่เห็นเจอปัญหาเกี่ยวกับ Driver เลยครับ จนใช้จนถึงปัจจุบัน 8.12

Comment

ATi ซี่รี่ X1xxx ควรไช้ไดรเวอร์ 6.xx - 7.xx

Nvidia ซี่รี่ 6xxx 7xxx ควรไช้ไดรเวอร์ 93.71

Comment

ที่ถามนี่ไม่ใช่อะไรหรอกครับ เพราะว่าตอนนี้ผมใช้on bord อยู่(HD3200)

ผมก็ว่ามันก็ยังไม่มีปัญหานะ ทีแรก ใช้ 8.11 แล้วเล่นไททันเควส กระตุกอยู่เหมือนกัน

แต่พอมาอัพเป็น8.12นี่เฟรมเรตค่อยพุ่งขึ้นมาหน่อย เล่นสบายขึ้น

แต่เดี๋ยวนี้เห็นพวกกระทู้ปัญหาของATiเยอะ ก็เลยสงสัย ว่ามันมีปัญหาขนาดนั้นเลยเหรอ?

แล้วเห็นบางกระทู้แนะนำไปถึงเรื่องของวินโวกับไดร์เวอร์ไม่เข้ากัน - -

ก็เลยอยากทราบข้อมูลหน่ะครับ

Comment

ผมก็ไม่มีครับ vista ตอนใช้ xp มีปัญหาอยู่บ้าง แต่อัพเวอร์ชันใหม่ก็หายครับ

Comment

Originally posted by pongchay View Post
                ที่ถามนี่ไม่ใช่อะไรหรอกครับ เพราะว่าตอนนี้ผมใช้on bord อยู่(HD3200)

ผมก็ว่ามันก็ยังไม่มีปัญหานะ ทีแรก ใช้ 8.11 แล้วเล่นไททันเควส กระตุกอยู่เหมือนกัน

แต่พอมาอัพเป็น8.12นี่เฟรมเรตค่อยพุ่งขึ้นมาหน่อย เล่นสบายขึ้น

แต่เดี๋ยวนี้เห็นพวกกระทู้ปัญหาของATiเยอะ ก็เลยสงสัย ว่ามันมีปัญหาขนาดนั้นเลยเหรอ?

แล้วเห็นบางกระทู้แนะนำไปถึงเรื่องของวินโวกับไดร์เวอร์ไม่เข้ากัน - -

ก็เลยอยากทราบข้อมูลหน่ะครับ

ไม่มีปันหาก้อดีแร้วนิคับจะสงสัยทำไมกัน เอ๋แปลกใจ ปันหาที่เกิดนี่เกิดจากส่วนน้อยหรือส่วนใหญ่ท่านควรนำมาพิจารณานะคับ

Comment

Originally posted by momoari View Post
                  ไม่มีปันหาก้อดีแร้วนิคับจะสงสัยทำไมกัน เอ๋แปลกใจ ปันหาที่เกิดนี่เกิดจากส่วนน้อยหรือส่วนใหญ่ท่านควรนำมาพิจารณานะคับ
                  ก็แค่อยากจะมีความรู้มั่งนะครับ คงไม่ว่านะ

เพราะเผื่อมันเกิดปัญหากับผมบ้าง ผมจะได้แก้ไขได้

ไม่ได้ถามเพราะอยากจะโจมตีหรอกนะครับ อย่าเข้าใจผมผิด

เพราะผมไม่ได้เป็นสาวกค่ายไหนทั้งนั้น

Comment

ถ้าใช้ - - เหรอผมมีปัญหา VPU Recover แต่พบว่ามันมาจาก RAM ไม่พอสำหรับ Vista นะตอนนี้ 4GB โอเลยครับ หรือไม่ก็สร้างปัญหาเองโดยการ OC อิอิ

Comment

อืม ยังไม่เจอแบบต้องลงวินโดวส์ใหม่แฮะ

ส่วนใหญ่ที่มีปัญหาคือผมสร้างเอง

Comment

ปัญหา ผมมีคับ คือ อยากได้ตัวแรงๆแต่ไม่มีเงิน 555+

Comment

Originally posted by graffiti View Post
                          ปัญหา ผมมีคับ คือ อยากได้ตัวแรงๆแต่ไม่มีเงิน 555+
                          เอ๊ะ ท่านนี่มีปัญหาเหมือนผมเลยนะครับ 555+

3850ที่เจไดก็ดันสอยไม่ทันอีก หมดซะแล้ว T_T

Comment

Working...
                          X