Announcement

Collapse
No announcement yet.

หลังจาก ax78 แต๊ป เลยมาลงกับ M3A78-EM

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ถ้าไปต่อแล้วมีอาการไงละครับ

Comment

อั น นี้ ตั้ ง เ เ ต่ ยั ง ไ ม่ เ ป ลี ย น ซิ ง . . . สุ ด ๆ เ เ ล้ ว . . . เ เ ถ ม ไ ม่ เ ส ถี ย น

เ เ ต่ ไ ม่ เ เ น่ ใ จ ว่ า ถ้ า ล ด บั ส เ เ ร ม , ล ด H T , เ เ ล้ ว เ พิ่ ม ไ ฟ จ ะ ไ ป ต่ อ ไ ด้ ห รื อ เ ป ล่ า
      Attached Files

Comment

เพิ่มไฟ CPU เข้าไปครับลองคุม HT แถวๆ 2000

Comment

สุดๆ

Originally posted by nunazaa View Post
          อั น นี้ ตั้ ง เ เ ต่ ยั ง ไ ม่ เ ป ลี ย น ซิ ง . . . สุ ด ๆ เ เ ล้ ว . . . เ เ ถ ม ไ ม่ เ ส ถี ย น

เ เ ต่ ไ ม่ เ เ น่ ใ จ ว่ า ถ้ า ล ด บั ส เ เ ร ม , ล ด H T , เ เ ล้ ว เ พิ่ ม ไ ฟ จ ะ ไ ป ต่ อ ไ ด้ ห รื อ เ ป ล่ า
          ลากไกลซะขนาดนี้ ต้องเอามั่ง แต่เรื่องของเรื่องคือกัวร้อนครับ ไมู่้รู้เปงไรร้อนนักหนา ใช้งานธรรมดาเล่นเอ็มเปิดวินแอมป์พวกขึ้นไป 57-58 องศาแล้วครับ ฟูลโหลดเวลาเล่น GTA IV อยู่ที่ 66-68 ........ร้อนเกินไปป่าวครับ

แต่ที่แน่ๆ จะลองทำตามของท่านแล้วก้อที่พี่วิกรแนะนำนะครับ
          ็HT 2000 ดันไฟเพิ่ม จดๆๆๆ

Comment

ตั้งไฟที่ 1.35 ก็ได้สุดที่บัส 247-248 แล้ว นี่ซิ้งค์เดิม.

Comment

คุณ Owner ใช้ CCF ป่าวครับ หาคนร่วมแนวทางอยู่ ไกด์ไลน์กันสักนิดก้อยังดี

Comment

ผลล่าสุดที่กดได้ 11*246 @ 2.7 GHz. ตอนแรกได้แ่ค่ 240 เพิ่มไฟก้อแล้ว ก้อไม่ขึ้น เรยต้องทดแรมลงเป็น 333 เรยลากได้ต่อ .......สุดท้ายไปไม่รอดครับ เปิดเครื่องได้ เล่น GTA IV ได้สองนาที รถพยาบาลร้อง ต้องปิดแล้วกลับมาเล่นที่เท่าเดิมเนี่ยครับ 11*228 @2.5 GHz. ถึงจะเล่นได้ไม่ร้อง ไม่ร้อนเกิน 70 องศา

สงสัยต้องถอย CCF มาเล่นจริงๆ แล้วล่ะ

เอ่อ พี่ิวิกรครับ ไฟบอร์ดรุ่นนี้มันยัดซีพียูสูงสุดได้แค่ +150 mV. , แรมได้ที่ 2.2 ซักอย่าง ใช่ป่ะครับ

Comment

ผลล่าสุด กะจะเอา 3 แต่ไปถึง 2.9 บอร์ดผมจ่ายไฟไม่พอจ่ายได้แค่ 1.4 เลยเอาแค่นี้.
                  CCF ไม่ได้เล่นครับ ใช้ Zalman9700NT ซื้อตอนใช้4000+ จะเก็บไว้ก็กระไร.

Last edited by OWNER; 27 Jan 2009, 22:14:22.

Comment

ล่าสุดขยับขั้นได้อีกจึ๊กนึ๊ง.

Comment

Originally posted by Pawitarez View Post
                      ผลล่าสุดที่กดได้ 11*246 @ 2.7 GHz. ตอนแรกได้แ่ค่ 240 เพิ่มไฟก้อแล้ว ก้อไม่ขึ้น เรยต้องทดแรมลงเป็น 333 เรยลากได้ต่อ .......สุดท้ายไปไม่รอดครับ เปิดเครื่องได้ เล่น GTA IV ได้สองนาที รถพยาบาลร้อง ต้องปิดแล้วกลับมาเล่นที่เท่าเดิมเนี่ยครับ 11*228 @2.5 GHz. ถึงจะเล่นได้ไม่ร้อง ไม่ร้อนเกิน 70 องศา

สงสัยต้องถอย CCF มาเล่นจริงๆ แล้วล่ะ

เอ่อ พี่ิวิกรครับ ไฟบอร์ดรุ่นนี้มันยัดซีพียูสูงสุดได้แค่ +150 mV. , แรมได้ที่ 2.2 ซักอย่าง ใช่ป่ะครับ
                      ใช่ครับ ไฟCPU +150MV ก็ประมาณ 1.4กว่าๆ
                      ไฟแรม 2.24Vกับทศนิยมอีกนิดหน่อยครับ

ที่สำคัญคือ CPU เราไปหยิบเอาตัวที่กินไฟมาหรือเปล่า
                      ผมลอง X4 9550 2 ตัว MB เดี่ยวกัน -CM ยังใช้ไฟไม่เท่ากันเลยครับ อีกตัวต้อง +150MV อีกตัว + 50MV ก็วิ่งเท่ากันแล้วครับ

Comment

ง่ะ มีงี้ด้วย วัดดวงจากกล่องเหรอครับเนี่ย ของผมคนขายเค้าหยิบให้ด้วยอ่ะนะ จะเอาไปเปล่ยนก้อไม่รู้จะให้เหตุผลว่าไรดี - -"

คิดว่าคงต้องหา CCF มาใช้แล้วล่ะครับ แล้วเด๋วจะมารายงานผลใหม่ ตอนนี้ได้แค่ 2.5 ก็รถพยาบาลมาตอนเที่ยงๆ แล้วครับ ( T T )

Comment

Working...
                        X