Announcement

Collapse
No announcement yet.

psu มีเสียงคราง ใครช่วยบอกที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• psu มีเสียงคราง ใครช่วยบอกที

psu ของผมมีเสียงครางดังขึ้นมา เกิดจากสาเหตูไรคับ มีใครพอรู้บ้าง
    ผมใช้ DELUXE 34A 500 W อยู่คับ เพิ่งเป็นเมื่อ 2 วันที่แล้ว แล้วมันจะพังหรือยัง

สเปคคร่าวๆ
    CPU X2 5000+
    M/B MSI K9A 2VM
    RAM KINGBOX 1 GB X 2 = 2 GB
    HDD SUMSUNG 250 GB 1 ลูก
    VGA ASUS 3850 256MB/256BIT
    พัดลม 2 - 3 ตัว
    Last edited by NA_JOE; 4 Feb 2009, 08:50:25.

เสียงขดลวดสั่นตามความถี่ในการทำงานของมันครับ ไม่พังหรอก อาจเกิดจากใช้งานไปซักพักน้ำยาเคลือบของขดลวดที่พันอยู่ระเหยไปบางส่วน ทำให้ขดลวดสั่นก็เป็นได้

Comment

มันจะเริ่มเอาไม่อยู่แล้วละสิครับ เพราะรุ่นนี้หากมันจ่ายไฟโหลดมากๆเกินเสียงออกมา

ลองฟังเสียงดูดีๆว่าเกิดจากขดลวดหรือเป็นเสียงอีกแบบ

Comment

ขอบคุณคับ

Comment

อันเก่าของผมก็เป็น แต่มันก็ไม่ได้ พัง เลย แค่ มีอาการ แต่มัน ลำคาญ จิต

Comment

หากพี่ท่านรำคาญ ลองเปลี่ยน PSU ไหมละครับ

Comment

ลองดูดีๆนะครับว่าเสียงมาจากอะไรแน่..เหอๆ..

ลองถอดออกมาเทสดูก็น่าจะดีนะครับ..

Comment

สงสัยมันจะเสียวแล้วละครับ ครางหงิงๆๆเลย 555+

Comment

เปิดหนังอย่างว่ารึปล่าวครับ ถึงครางเชียว

Comment

สงสัยมันเกิดอารมณ์

Comment

Originally posted by XP_armor View Post
                      เปิดหนังอย่างว่ารึปล่าวครับ ถึงครางเชียว
                      เสียงนั้นคงจะเกิดที่userแล้วละครับ

Comment

Originally posted by nonthanan View Post
                        เสียงนั้นคงจะเกิดที่userแล้วละครับ

อะจึ๋๋ย

Comment

Working...
                        X