Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนอีกนิดคับคูณTWK

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนอีกนิดคับคูณTWK

รบกวนอีกนิดคับ
    UPS SYNDOME SZ-PRO 500 VA 400 วัต ตัวนี้ผมใช้คู่กับการ์ดจอ GECOBE X850XT PE
    มีไฟต่อเพิ่ม (full 260 W) เฉพาะการ์ดจอตัวเดียวได้สบาย ๆ แต่ไม่ใส่สายไฟมอนิเตอร์ด้วยนะไม่งั้นเดี้ยง
    ของท่านถ้าสเปคตามด้านล่างผมซัก 300 วัต ก็เหลือๆสบายครับ ราคาประมาณ 2000 ฿ คราบ

ผมจะต่อมอนิเตอร์ลงด้วยนะคับ ผมเป็นจอSony Wega17นิ้วCRT สเปคใกล้เคียงกับของคุณอะคับ
    ต่างตรงการ์ดจอผมเป็นXFX 7600GT แต่CPUผมเป็นP4 2.4G (478ตัวเก่าอะ)เลยจะถามว่า
    ใช้รุ่นเดี่ยวกันนี้พอไหมอะคับ คือจะต่อสายไฟจอมอนิเตอร์ลงUPSด้วยนะคับ

Originally posted by นินจา View Post
    รบกวนอีกนิดคับ
    UPS SYNDOME SZ-PRO 500 VA 400 วัต ตัวนี้ผมใช้คู่กับการ์ดจอ GECOBE X850XT PE
    มีไฟต่อเพิ่ม (full 260 W) เฉพาะการ์ดจอตัวเดียวได้สบาย ๆ แต่ไม่ใส่สายไฟมอนิเตอร์ด้วยนะไม่งั้นเดี้ยง
    ของท่านถ้าสเปคตามด้านล่างผมซัก 300 วัต ก็เหลือๆสบายครับ ราคาประมาณ 2000 ฿ คราบ

ผมจะต่อมอนิเตอร์ลงด้วยนะคับ ผมเป็นจอSony Wega17นิ้วCRT สเปคใกล้เคียงกับของคุณอะคับ
    ต่างตรงการ์ดจอผมเป็น [ COLOR="Red"] XFX 7600GT[/COLOR] แต่CPUผมเป็นP4 2.4G (478ตัวเก่าอะ)เลยจะถามว่า
    ใช้รุ่นเดี่ยวกันนี้พอไหมอะคับ คือจะต่อสายไฟจอมอนิเตอร์ลงUPSด้วยนะคับ

XFX 7600GT มันกินไฟแค่ 200 วัตเองครับ
    ใส่ทั้งหมดได้สบาย ( รวม Sony Wega17นิ้วCRT ด้วย)
    ตอนนี้ผมก็ใส่หมดทุกอย่าง แต่ใช้ 7300 GT กินไฟแค่ 180 วัต (full load)
    UPS ไฟขึ้นแค่ 2-3 ขีด เองนะ (full 4 ขีด) ฮา ๆๆ

Comment

ขอบคุณมากคับ คุณTWK

Comment

Working...
      X