Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำระหว่าง E5200 / กับ E7200 ทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำระหว่าง E5200 / กับ E7200 ทีครับ

งบตอนนี้มี 6000 ต้องการ CPU + Board

กำลังลังเลมาก ระหว่าง E5200 และ E7300 ไม่แน่ใจว่าตัวใหนจะคุ้มราคามากว่ากันครับ

แล้ว แต่ละตัวจะจับคู่กับบอร์ดตัวใหนดี ครับ OC ได้ไกลๆ ยิ่งดี

ตอนนี้ไม่อยากงบบานปลายอะคับ = = เลยลังเลมากมาย ถ้า E7300 มันแรงกว่า E5200 ไม่เท่าใหร่

อะคับ

ขอบคุณทุกท่านมากคับ
    ==========================================================================

ผล Benchmark ตามสัญญาครับ

======================================================================================================================================

สำหรับ CPU เก่าๆ การ์ดจอเก่าๆ ที่มันไม่เข้ากับของใหม่ๆ ก็ตามเนื้อผ้าอะคับ ขอบคุณทุกๆที่ช่วยแนะนำจริงๆ

ส่งสัยจะได้ ฤกษ์เปลี่ยนการ์ดจอใหม่หรือเปล่าหว่า = = งานนี้กลัวมีเสียตังอีกระลอก

Before And After สำหรับคนจนๆครับ
    Last edited by Neopom; 20 Jan 2009, 20:47:32.

งบน้อยผมว่าเอา E5200 ละกันครับ

Comment

E5200 2700 บาท
      จับคู่กับ
      ASUS P5-K SE/EPU 3120 บาท

รวม 5820 บาท ประมาณนี้

Comment

ถ้าผมมีงบถึง e7200 ผมก็เอา e5200 นะ

Comment

แล้ว E5200 มันต่างกับ E7200 มากใหมครับ = = ราคาต่างกัน 1K

Comment

E5200 oc ไป 4g ใช้งานกันนิ่มๆคับ
            จับคู่ กับบ้วย p31 มั้งจำชื่อรุ่นไม่ได้ เงินเหลือได้ซิ้งค์อีกแนะ
            หรือเอาพวก p35 แท้ๆ ก้อโอซี กันนิ่งๆ asus มันชอบชอยรุ่น ต้องดูกันดีๆ
            ดูรีวิว หลายๆตัวแล้วเทียบราคาคับ 6000 2อย่าง ก้อแรงได้

Comment

Originally posted by amcrew View Post
              งบน้อยผมว่าเอา E5200 ละกันครับ
              Originally posted by tarhardy View Post
              E5200 2700 บาท
              จับคู่กับ
              ASUS P5-K SE/EPU 3120 บาท

รวม 5820 บาท ประมาณนี้
              Originally posted by อิมพีเรียล View Post
              ถ้าผมมีงบถึง e7200 ผมก็เอา e5200 นะ
              Originally posted by hugnoi View Post
              E5200 oc ไป 4g ใช้งานกันนิ่มๆคับ
              จับคู่ กับบ้วย p31 มั้งจำชื่อรุ่นไม่ได้ เงินเหลือได้ซิ้งค์อีกแนะ
              หรือเอาพวก p35 แท้ๆ ก้อโอซี กันนิ่งๆ asus มันชอบชอยรุ่น ต้องดูกันดีๆ
              ดูรีวิว หลายๆตัวแล้วเทียบราคาคับ 6000 2อย่าง ก้อแรงได้
              ตามที่ทุกท่านว่าผมเห็นด้วยครับ

Comment

ขอบคุณมากคับ

ตกลงคงเอา E5200 แล้วอะคับ ^^'

แล้วผมควรไปจับคู่กับบอร์ดตัวใหนดี ที่จูงมันไปได้ไกลๆ ขอบคุณมากคับ

Comment

ที่ร้าน HWH กำลัดราคา P35 อยู่
                  ราคา 2000 หน่อยๆ ไปหาจับจองได้ นะ

Comment

แรงๆๆๆๆๆ

Comment

ไปสอยมาแล้วครับ กัดฟัน เลือดสาดเลย = =

สรุปว่าได้ E7300 + P5KPL/1600 ครับ

กำลังทำ Benchmark เครื่องเก่า (เสป็คตามลายเซ็น) อยู่กับเด่วจะมา Review ให้ดู

แล้วจะ Review E7300 VS OC ให้ชมกันครับ ของเวลาไปประกอบเครื่อง + ทำ Benchmark เครื่องเก่า

แห่งความหลังก่อนคับ = =* ลากันทีลูกพ่อ Athlon 3000+

Comment

Originally posted by Neopom View Post
                        ไปสอยมาแล้วครับ กัดฟัน เลือดสาดเลย = =

สรุปว่าได้ E7300 + P5KPL/1600 ครับ

กำลังทำ Benchmark เครื่องเก่า (เสป็คตามลายเซ็น) อยู่กับเด่วจะมา Review ให้ดู

แล้วจะ Review E7300 VS OC ให้ชมกันครับ ของเวลาไปประกอบเครื่อง + ทำ Benchmark เครื่องเก่า

แห่งความหลังก่อนคับ = =* ลากันทีลูกพ่อ Athlon 3000+
                        Review E7300 + P5KPL/1600 นี่เหรอ 3.8 จะถึงป่าวอ่ะ

Comment

P5KPL/1600 ไม่น่าเอาเป็นอย่างยิ่งลากกากมากอ่ะ

Comment

งงเลย ให้แนะนำแต่ของที่ไปซื้อมา ในกระทู้ไม่มีใครแนะนำสักคนเดียว

Comment

Originally posted by amcrew View Post
                              P5KPL/1600 ไม่น่าเอาเป็นอย่างยิ่งลากกากมากอ่ะ
                              +100 เลย

Comment

Working...
                              X