Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไม C23 ถึงได้คะแนน 3dmark น้อยกว่า C14 ล่ะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไม C23 ถึงได้คะแนน 3dmark น้อยกว่า C14 ล่ะครับ

สืบจากกระทู้นี้
    http://forums.overclockzone.com/foru...ad.php?t=36775

หรือว่าเป็นเพราะ 3dmark มันยังไม่ support กับ vista หรือปล่าวครับ คือสงสัยว่าแรมมากกว่าแต่ทำไมคะแนนน้อยกว่าอ่ะครับ มีใครพอจะทราบสาเหตุไหม

เพราะ Windows Vista ครับ

Comment

มีใครลองทำperformance ระบบ ระหว่างXP Vs Vista เทียบแบบช็อตต่อช็อตบ้างยังน้า เพราะผมยังเชื่อว่าvistaไม่ดีจิงอย่างที่บิลเกตมานโม้ ง่ะ

Comment

มีแล้วครับเว็บลุงทอม มีมาเดือนกว่าแล้วมั้ง เรื่องเกมส์เฟรมเรตตกเกือบครึ่งครับ

app บางอย่างพวก encode decode เร็วกว่าครับ (แต่ส่วนมากพวกเราก็เล่นเกมส์มากกว่าอยู่แล้วเนอะ)

Comment

ถ้าเทียบกับตัวเกม Vista มันจะ support DX10 ทำให้การทำงานจะช้ากว่าของ WinXP ซึ่งเป็น DX9.0c สาเหตุที่ช้าลงเพราะว่า DirectX10 มีประสิทธิภาพสูงกว่าหลายๆด้านของ DX9.0c จึงส่งผลให้ DX10 แสดงภาพในเกมได้ สวยกว่า ซึ่งเป็นสาเหตุให้การ์ดจอโดนเรียกพลังออกมาแสดงผล หนักขึ้น ซึ่งถ้าการ์ดจอของคุณ support DX10 ก็ไม่มีปัญหาครับ แต่ถ้าเป็นรุ่นเก่า จะsupport DX9.0c เป็นส่วนใหญ่ จึงทำงานกับ DX9.0c ได้ดีกว่า DX10 แน่นอนครับ

Comment

ตามนี้ครับ

http://forums.overclockzone.com/foru...ad.php?t=33449

Comment

เหมือนจะสรุปแบบไม่เป็นทางการได้ว่า notebook ปัจจุบันที่ใช้การ์ด direct x 9 ยังไม่น่าใช้ vista หรือปล่าว -*-

Comment

Originally posted by PrinceFrog View Post
                เหมือนจะสรุปแบบไม่เป็นทางการได้ว่า notebook ปัจจุบันที่ใช้การ์ด direct x 9 ยังไม่น่าใช้ vista หรือปล่าว -*-

การ์ดจอที่ support DX10 มีแค่ Nvidia series 8 อ่ะครับผม ใครมีตังเหลือเฟือก็หามาเล่นได้นะ อิอิ

Comment

อีกซักแป๊ปก้อจามีรุ่นรองๆของ NV series 8 ละคับ ราคาคงพอไหวกันมากขึ้น

Comment

Working...
                  X