overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Results 1 to 15 of 15

Thread: แนะนำ : ลำโพงคนไทยเสียงดี เวบคนไทยความรู้ดี

OverclockZone Member oddy's Avatar

Smile แนะนำ : ลำโพงคนไทยเสียงดี เวบคนไทยความรู้ดี

ผมอยากแนะนำ ให้เพื่อนๆนักฟังได้อ่าน บทความ (หัวข้อ Article) และ philosophy ของ เวบนี้ดูครับ แล้วเพื่อนๆจะได้ทั้งความรู้ และ เข้าใกล้สัจธรรมของการฟังเพลง มากขึ้น

อืม.. แล้วเวบเค้ามีลำโพงดีๆ ไว้ขายด้วย ลำโพงที่ว่านี้ ลองเอาไป search google ดูนะครับ
    ได้รางวัลมาเพียบ เวลามีคนเอาไป test ผลออกมา มีแต่คำชม

http://www.xav-audio.com/

ผมยังไม่ได้ลอง แต่หลังจากอ่านความรู้ ทฤษฎีในเวบมาจนหมด รวมทั้งได้ลองอ่าน คำชมจากหลายๆที่ ทำให้ผมสนใจ ใคร่อยากจะลอง ฟัง ลำโพงของเวบนี้ดู

1.ถ้าดีจริง คนจนๆอย่างผมจะได้มีลำโพง มีแอมป์ คุณภาพเทียบเท่าของ hi-end ราคาแพง มาใช้ในราคาไม่แพงเว่อร์

2.เป็นการอุดหนุนของไทย

แน่นอน มันไม่ใช่ลำโพงคอมโดยเฉพาะ นี่คือเวบคอมแต่ผมมาโพสในกรณีแนะนำลำโพง(อย่างกว้างๆ ทั่วไป) ok นะครับ

OverclockZone Member oddy's Avatar

ตายล่ะ ลืมๆๆ

ผมไม่ใช่หน้าม้านะครับ ผมยังไม่ได้ซื้อสินค้าขิงเค้าซักชิ้น

ผมเน้นไปที่บทความ ในเวบครับ อยากให้ได้อ่านกัน มันเป็นความรู้ และ แง่คิดที่ดีมาก สำหรับคนบ้าลำโพง เครื่องเสียง

ส่วนลำโพง ,แอมป์ของเค้า ถ้ามีโอกาส ผมอยากลองนะ อยากให้เพื่อนๆได้ลองด้วย จะได้มาเล่าสู่กันฟัง

เดี๋ยวจะโดนเข้าใจผิด

OverclockZone Member vacation's Avatar

ถ้าของไทยทำดีจิง ยังไงก็มีคนซื้ออยู่แล้วล่ะคับ อิอิ

OverclockZone Member numz's Avatar
    เร่ร่อน ไปเรื่อยๆ

ขอบคุณคับ ^^

OverclockZone Member nocturne's Avatar

ของดี น่าอุดหนุน (เดี๋ยวขอไปศึกษารายละเอียดดูบ้างดีกว่า)

OverclockZone Member phokha's Avatar
    นั่งอยู่หน้าคอมฯ

ขอบคุณครับ
    เดี๋ยวจะลองเข้าไปดู

OverclockZone Member

ต้องลองครับ

ราคาเท่าไหร่เนี่ยยย

OverclockZone Member camera's Avatar
    13.784893,100.613126

ยี่ห้อนี้ดังมานานแล้วครับ คนเล่นเครื่องบ้านส่วนใหญ่คุ้นเคยกันดี

OverclockZone Member noomkorat's Avatar
    Nakronrajchasima

กว่า 20 ปี แล้วครับที่ยืนยง กว่าไปเท่าไรจำไม่ไหว เพราะผมก็แก่เหมือนกัน ฉนั้นเชื่อใจได้
    แต่ไม่ยอมปั้นให้เป็นแบรนด์ระดับโลกเสียที สงสัยกลัวเหนื่อยนับตังส์ 555+
    ซึ่งน่าเสียดาย หากดังระดับโลกเมื่อไร แบรนด์เล็กแบรนด์น้อยของไทยพลอยจะได้อานิสงค์ไปด้วย

OverclockZone Member SuperToMMo's Avatar

มีมานาน ราคามีตั้งแต่หลักหมื่นเป็นหลักแสน รวมทั้งผลิตอุปกรณ์ปรับอคูสติกด้วย

OverclockZone Member nooi's Avatar

ดังมานานแล้วครับ ไล่บี้แบรนด์ Magnet มาเลย
    มีการ R&D กับอุปกรณ์ภายในที่ดีครับ คุณภาพนั้นเทียบกับแบรนด์นอกสบาย
    ผมก็อุดหนุนอะไหล่ของเขาบ่อยๆ (ไม่มีตังค์ซื้อชุดสำเร็จเขามาเล่น)

OverclockZone Member poltoday's Avatar

เจ้านี้เค้า ชำนาญลำโพงจริงๆครับ ของยี่ห้ออื่น ที่ไม่มีตัวแทน ขาย ไม่มีอะไหล่ เรื่องลำโพงส่งให้ ที่นี่ซ่อมให้ไม่ผิดหวังครับ

OverclockZone Member mballx's Avatar

ดังมานานแล้วครับ ยังชอบเลย

จะเอาคงต้องรื้อบ้านใหม่เลย

Bookmarks

Bookmarks