Announcement

Collapse
No announcement yet.

คือมีเรื่องจะสอบถามครับ จะต่อแอมป์กับคอมยังไง และแนะนำแอมป์ยังไงดี มือใหม่มากครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คือมีเรื่องจะสอบถามครับ จะต่อแอมป์กับคอมยังไง และแนะนำแอมป์ยังไงดี มือใหม่มากครับ

คือที่บ้านมีลำโพงตู้อยู่ 1 คู่ครับ

Sony 3 Way Speaker System
    SS-D502AV
    Magnetically shielded
    50 mm cone tweeter
    65 mm cone mid range
    230 mm cone woofer

เก่ามากครับ อายุเกิน 10 ปี แต่ใช้งานได้ดี
    เพราะเคยเอามาลองเทสตอนปีใหม่หมู่บ้าน
    ไปยืมแอมป์ชาวบ้านมาต่อ

คือผมติดมาจากบ้านเก่า อยากเอามาใช้ประโยชน์

จะเอาแอมป์ต่อเข้าคอมครับ ผมจะทำยังไงได้

และมีแอมป์ตัวคุ้มค่าที่สุดแนะนำไม๊ครับ งบประมาณ 2000-3000

จะทำเป็น 2.0 channel ครับ

ตอนนี้ใช้ Microlab X2 2.1 อยู่ครับ

ถ้าลำโพงโซนี่คู่นี่ใช้ได้ จะได้ขาย X2 ทิ้งไป

ช่วยผมทีนะครับ อยากใช้เจ้านี่มาก รักมันมาก

เพราะผมโตมากับมันเลย .....

ตอบหน่อย

Comment

^
      ^ใจเย็นๆเทพยังไม่ตื่น

Comment

คร่าวๆละกันครับ
        ต่อสาย analog out ออกจากคอม ถ้า on board จะเป็นรูเขียว เข้าที่ตูดแอมช่อง CD หรือ tape ก็ได้ครับ

Comment

อ๋อ รูเขียว

เก็ตละ

แล้วมีแอมป์ตัวไหนแนะนำบ้างครับ

เอาราคาข้างต้น

Comment

หาพวกเครื่องเสียงเก่าๆแล้วเสียบ แจ๊คมินิทูอาร์ซีเอ เข้าไปช่อง CD IN หรือ AUX ก็ได้มั้งครับไม่ต้องเปลืองตังด้วย หุหุ

Comment

ตามคห.ข้างบนครับ ประหยัดสุด อาจเป็น mini compo ที่ท่านมีอยู่ก็ได้
              ถ้าจะซื้อ Int. Amp ราคาตามงบคงต้องหามือสองครับ พวก Nad รุ่นล่างๆ กำลังขับสัก 30+30W เสียงดีสมราคา

นานๆที webmaster เสด็จมาถามเลยวุ้ย..

Comment

Working...
              X