Announcement

Collapse
No announcement yet.

p4 แรงกว่า celeron D เยอะไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• p4 แรงกว่า celeron D เยอะไหมครับ

ผมเพิ่งเปลี่ยน cpu จาก celeron D 2.66 เป็น p4 3.0 กิ๊ก ครับ
    การ์ดจอ x1650 pro ddr3 ram kington 512*2 256*1 แต่ก่อนใช้
    celeron 2.66 เล่นเกม fear ฉากแรกสุดกระตุกเยอะครับ
    พอเปลี่ยนเป็น p4 3.0 มันก็กระตุกเหมือนceleronเลยครับ
    cpu มันไม่ได้ช่วยให้แรงขึ้นเลยเหรอครับแล้วถ้าคอcpu บิ่น
    มันจะทำให้ความเร็วลดไหมแต่ไปเทสใน cpu-z core speed ขึ้น 3000 mhz
    bus 800 อย่างนี้ปกติไหม

แล้วเล่นเกม farcry มันจะกระตุกตอนเข้าฉากแรกๆครับ
    เป็นทุกครั้งเวลาโหลดเปลี่ยนฉาก

Comment

แล้วแต่การปรับด้วยครับ อย่าง fear ถ้าปรับสุดงี้ ยังไงก็กระตุกครับ

ใน cpu-z เห็นแบบนั้นถูกแล้วครับ

Comment

Originally posted by ทักกี้ View Post
        ผมเพิ่งเปลี่ยน cpu จาก celeron D 2.66 เป็น p4 3.0 กิ๊ก ครับ
        การ์ดจอ x1650 pro ddr3 ram kington 512*2 256*1 แต่ก่อนใช้
        celeron 2.66 เล่นเกม fear ฉากแรกสุดกระตุกเยอะครับ
        พอเปลี่ยนเป็น p4 3.0 มันก็กระตุกเหมือนceleronเลยครับ
        cpu มันไม่ได้ช่วยให้แรงขึ้นเลยเหรอครับแล้วถ้าคอcpu บิ่น
        มันจะทำให้ความเร็วลดไหมแต่ไปเทสใน cpu-z core speed ขึ้น 3000 mhz
        bus 800 อย่างนี้ปกติไหม
        ลองรัน 3DMARK06 ดูคะแนน CPU ดูนะ
        กับ SUPER PI

Last edited by TWK.; 24 Feb 2007, 21:32:09.

Comment

หรือไม่ก็ไปลอง cpu mark 99 ดูก็ได้ครับ

Comment

อืม ที่จริง น่ะ P4 แรงกว่า Celeron มากเลย นะครับ

แต่อยากรู้ครับ ว่า ใช้การ์ดจอ ของอะไร ครับ

Comment

เค้าบอกอยู่ว่า x1650pro

Comment

ปรับเอฟแฟคโหดไปหรือเปล่าครับ เสป็คนี้ปรับกลางๆเปิดHighได้บ้างที่ความละเอียด1024*768ไม่กระตุกแน่นอนครับ

Comment

[QUOTE=ARES;334222]ปรับเอฟแฟคโหดไปหรือเปล่าครับ เสป็คนี้ปรับกลางๆเปิดHighได้บ้างที่ความละเอียด1024*768ไม่กระตุกแน่นอนครับ[/QUOT
                  ผม จขกท นะครับ ผมเข้าไปในออฟชั่นกราฟฟิคเกม fear
                  มัน auto detect ให้เองครับมันปรับให้ผมเป็น maximum หมด
                  ทุกตัวเลยครับ แล้วต้องปรับตรงไหนลงมาบ้างครับแล้วสเปคเครื่องผม
                  เล่นเกม fear ปรับออฟชั่นภาพเป็น maximum หมดเลยไม่ได้เหรอครับ
                  แล้วถ้าจะปรับสุดต้องเปลี่ยนไรครับ

Comment

กาดจอต่ำไปมากๆๆ อยากเปิดสุดๆคงต้องหา 7900 8800 มาลงแล้วละมั้งคับ
                    แรม 2GB

สเปคคุณ ต้องปรับกลางถึงต่ำละคับ

Comment

..ปรับสุดต้องเปลี่ยนการ์ดจอ...ถ้าเล่นแค่1024*768สัก1950proหรือ7900GSน่าจะไม่ค่อยตุกแล้วนะครับ(ก็ยังตุกบ้าง..)
                      ถ้าเอาลื่นพรืดสัก1950XTX,7900GTน่ะลื่น..
                      Last edited by Reality; 24 Feb 2007, 23:18:57.

Comment

"พอเพียง" ครับ

Comment

Celeron D สู้ P4 ไม่ได้แน่นอน ครับ ขอฟันธง

ยิ่งเอาไปเล่นเกมส์แล้ว ก็ ยิ่งแล้วใหญ่เลย ครับ

Comment

P.4 ดีกว่า Celelon D
                            จะเปรียบเทียบให้ดู
                            P.4 คนเก่ง1คน คิดคนเดียว
                            celelon D คน คนโง่2คนช่วยกันคิด

Comment

Celeron D นี่มันSingle coreนะครับ ไม่ใช่Dual เข้าใจอะไรผิดหรือเปล่า

Comment

Working...
                              X