Announcement

Collapse
No announcement yet.

ความร้อน8800GTSสูงผิดปกติ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ความร้อน8800GTSสูงผิดปกติ

รบกวนถามครับ การ์ดXFX8800GTS 320Mbรุ่นธรรมดา ของผมความร้อนสูงผิดปกติ Idleที่67องศาFull load 80องศา ตามที่เวบเทส 60/66 แบบนี้อันตรายมากไหมครับ ไม่OC
    ความร้อนที่ขึ้นสูงจะเกี่ยวกับเคสของผมด้านในอุปกรณ์สายไฟเบียดกันแน่นจนเกินไปหรือไม่ครับ

พอกันเลย เวปเทสเค้าเปิดแอร์มั้ง รึไม่เมืองนอกอากาศหนาวอ่ะนะ ตอนนี้ผมเปิดฝาข้าง ใช้พัดลมบ้านเป่าไปพลาง กำลังมองๆ หาตัวมาดับร้อนอยู่ อุณภูมิเดิมๆอยู่ที่ 58c เล่นเกมก็วิ่งขึ้นราวๆ 65c

Comment

Originally posted by mintjee2 View Post
      รบกวนถามครับ การ์ดXFX8800GTS 320Mbรุ่นธรรมดา ของผมความร้อนสูงผิดปกติ Idleที่67องศาFull load 80องศา ตามที่เวบเทส 60/66 แบบนี้อันตรายมากไหมครับ ไม่OC
      ความร้อนที่ขึ้นสูงจะเกี่ยวกับเคสของผมด้านในอุปกรณ์สายไฟเบียดกันแน่นจนเกินไปหรือไม่ครับ
      ตอนเทส ไม่ได้ใส่เคสครับ
      พอเข้าไปอยู่ในเคสก็เป็นเรื่องปกติที่อุณหภูมิจะสูงขึ้นกว่าที่เห็นจากบทความบ้างเล็กน้อย
      แต่ดูจากตัวเลขแล้ว 67/80 แล้วยังไม่ถึงขั้นที่ผิดปกตินะครับ

Comment

ปรกติครับ

Comment

ชิว ชิว ครับ ...

Comment

น้ำไปเลยคับเพื่อช่วยด้าย

Comment

เท่านี้แหละครับ ถ้าใช้ไม่มีปัญหาก็ไม่ต้องกังวลครับ

Comment

เพื่อนผมเค้าซื้อมาก็ เป็นอย่างนี่่ทีแรกครับ ต้องไปปรับรอบ พัดลม ครับ เค้าตั้งมาจากโรงงาน เป็นรอบต่ำสุดครับ ต้องไปปรับรอบให้เป็นสูงสุดครับ มีคนหลายคนไม่รู้เรื่องนี้ ปรับด่วน...และช่วยบอกเพื่อน ต่อ ๆ กันด้วยนะครับ

Comment

Originally posted by Microsoft View Post
                  เพื่อนผมเค้าซื้อมาก็ เป็นอย่างนี่่ทีแรกครับ ต้องไปปรับรอบ พัดลม ครับ เค้าตั้งมาจากโรงงาน เป็นรอบต่ำสุดครับ ต้องไปปรับรอบให้เป็นสูงสุดครับ มีคนหลายคนไม่รู้เรื่องนี้ ปรับด่วน...และช่วยบอกเพื่อน ต่อ ๆ กันด้วยนะครับ
                  ใช่ครับ เห็นด้วย แต่ปรับสุดแล้วเสียงดังเหมือนกัน (แต่ยังน้อยกว่าX1900XTเยอะ) พอปรับรอบเป็น100%แล้วเย็นขึ้นเยอะครับ ขนาดลากไป620/1800 อุณหภูมิ idle51, full load ตอนรัน3DMark 60-62 เองครับ ไม่ได้ทาซิลิโคนใหม่ด้วยครับ(เพราะใช้Sparkแกะsinkไม่ได้ ประกันขาด ฮือๆ)

Comment

ปรับตรงไหนเอ่ย เพิ่งรู้นะเนี้ย ช่วยบอกหน่อยจ้า ^ ^"

Comment

ลองปรับทางลมดีๆ เป่าการ์ดทั้งด้านหน้าและด้านหลังมันช่วยได้นิดๆ

แต่ถ้าเปิดแอร์จะช่วยได้มาก

Comment

Originally posted by spin 9 View Post
                        ตอนเทส ไม่ได้ใส่เคสครับ
                        พอเข้าไปอยู่ในเคสก็เป็นเรื่องปกติที่อุณหภูมิจะสูงขึ้นกว่าที่เห็นจากบทความบ้างเล็กน้อย
                        แต่ดูจากตัวเลขแล้ว 67/80 แล้วยังไม่ถึงขั้นที่ผิดปกตินะครับ
                        ของผม xfx 8800gtx 760mb อยู่ที่ 68/83 คราบ ถ้าเปิดแอร์ 64/79 ครับ

Comment

เย็นมากๆ

Comment

เปิดเคส เอาแอร์ จ่อ เรย -*- รับรองลด

Comment

Originally posted by ~Cr@zy^^aN~ View Post
                              ปรับตรงไหนเอ่ย เพิ่งรู้นะเนี้ย ช่วยบอกหน่อยจ้า ^ ^"
                              http://unlimitpc.com/gigotalk/showth...=3519#post3519

ปรับตามนี้ครับ
                              Last edited by Deschutes; 27 Feb 2007, 11:58:24.

Comment

Working...
                              X