Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอสอบถามเรื่อง SATA ถึงท่านผู้รู้ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอสอบถามเรื่อง SATA ถึงท่านผู้รู้ครับ

ใช้เมนบอร์ดของ ASUS P5QL-E ปัจจุบันติดตั้ง Harddisk 1 ตัว (320G / 3 Partition) ลง WindowsXP ต้องการใส่ Harddisk (500G ซึ่งมี 3 Partition เช่นกัน ไม่มี OS) ไม่ทราบว่าจะเสีบที่ช่อง SATA ใดในเมนบอร์ดครับ
    Harddisk ทั้งคู่เป็น SATA II และในเมนบอร์ดมีช่องเสียบ SATA 6 ช่อง เป็น SATA1 ถึง SATA6 ปัจจุบัน Harddisk ในเครื่องเสียบที่ SATA1 อยู่ ตัว Harddisk ที่เพิ่มมาผมควรจะเสียบที่ช่องหมายเลขใด
    ขอขอบคุณมาเป็นการล่วงหน้าด้วยครับ

ช่อง sata ใหนก็ได้ ใช้งานได้หมด

Comment

ช่องไหนก็ได้ค่ะ

Comment

ตามนั้น

Comment

แม่นแล้ว

Comment

อันไหนก็ได้ สองก็ดี เพราะว่ามันจะไล่การ boot เข้าไป
            ---------------------------------------------------------
            Server ราคา Server IBM IBM Server HP HP Server Notebook Storage

Comment

ติดตั้งและเจอเรียบร้อย ขอบคุณทุกท่านมากครับ

Comment

Working...
              X