Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าจะเลือกซื้อ cpu ตอนนี้ ควรจะเอา 2หัว หรือ4 หัวดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าจะเลือกซื้อ cpu ตอนนี้ ควรจะเอา 2หัว หรือ4 หัวดีครับ

แล้วเจ้า Q9550 กับ E8500 เล่นเกมส์ พวก ฟุตบอล กับ needforspeed underclover แทบไม่แตกต่างกันเลยใช้เปล่าครับ เห็นเขาว่ากันเกมในอนาคตจะรองรับ 4 หัวกันกลัวซื้อมาแล้วเสียดาย

ราคาต่างกันหลายพันอยู่นะนั่น

Comment

E8500 - 6900 ฿
      Q9550 - 12000 ฿

Comment

8500 ครับ ฟังธง!!!
        ปัจจุบันมีเกมส์เดียวที่รับ 4 หัว
        ผมยังไม่กล้าซื้อมาเล่นเลย แหะๆ

Comment

ซื้อเพื่อเล่นเกมส์ในวันนี้ = E8500
          ซื้อเพื่อนจะเล่นเกมส์ที่ออกในอนาคต Q9550 หรือ Q9550s หรือ i7

Comment

Originally posted by penguinbenz View Post
            ซื้อเพื่อเล่นเกมส์ในวันนี้ = E8500
            ซื้อเพื่อนจะเล่นเกมส์ที่ออกในอนาคต Q9550 หรือ Q9550s หรือ i7
            ตามนั้นครับ

Comment

4 หัว เมพสุดๆ

Comment

แล้วเลือกแบบ L2 กี่ M ถึงจะดีล่ะครับ

Comment

Originally posted by sptmanza07 View Post
                  แล้วเลือกแบบ L2 กี่ M ถึงจะดีล่ะครับ
                  อันนี้ผมเข้าใจว่ามันจะสัคัญมากๆตอน Encode,Decode ไฟล์นะครับ

Comment

ดูจากการโพส ก็รูแล้วขอรับว่าคุณรู้จักใช้เงิน เพราะฉะนั้นเอา 2หัวไปเถอะ

เมื่อ 4หัว กลายเป็นมาตรฐานของ PC เมื่อไหร่ค่อยมาเปลี่ยนก็ยังไม่สาย

เทรนมันมางี้
                    ..

Comment

ตังถึง ก็ ซัด Qxxx ไป เลย

Comment

ดันแล้วโน๊ะอิอิ ท่านเทพ

ขายMinBord M2V ประกัน09/2009 มีไดท์เวอร์ไม่มีฝาหลัง 1200

CPU Sempron AM2-/2.2Ghz 2000Hz 1500 แกะกล่อง บัตรประกัน3ปะเต็ม

หรือแลก Min s/k 775 CPU -P4 .2.4Ghz /1M/800 ขึ้นไปมีประกันหรือไม่มีก็ได้ครับ

หรือ P.Dก็ได้ครับ ขอสเป็กซัก2.8 1m/800แล้วกานท่านเทพถ้าไม่มีP4อะน่ะอิอิ

ลองเล่น อินเทล์มั่งหุหุ สนใจ นัดรับของได้ที่ พันทิพย์ 0825922328 ครับผม

ดันแล้ว น่ะครับหุหุ

Comment

ดูอินเทลหั่นราคาเมืองนอกว่า เมืองไทยมันจะหล่นตามเมื่อไหร่

Comment

Originally posted by chanakok View Post
                            8500 ครับ ฟังธง!!!
                            ปัจจุบันมีเกมส์เดียวที่รับ 4 หัว
                            ผมยังไม่กล้าซื้อมาเล่นเลย แหะๆ
                            ไม่ได้มีเกมเดียวเด้อ....
                            เท่าที่เค้านับได้ Lost Planet, Devil May Cry 4, GTA IV และอนาคตอีกเพียบนะตัว...

Comment

เกมที่รับ 4 หัวนี่เพิ่มเติม ก็มี Supreme Commander , Left 4 Dead , Far Cry 2 (อันนี้เห็นผลน้อย) แล้วก็พวก Unreal Engine , Source Engine ทั้งหลายด้วยอ่ะครับ

The Sims 3 ก็รองรับ 4 หัวเต็มๆด้วย

ผมว่ายุคของ 4 หัวมันมาแล้วนะ ซื้อไว้ไม่เสียหาย

Comment

Working...
                              X