Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอคำปรึกษา NoteBook

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอคำปรึกษา NoteBook

ช่วยแนะนำโน๊ตบุ๊ค ที่ใช้งานทั่วๆไปให้หน่อยนะค่ะ การใช้งานเช่น เล่นเนต ทำงานเอกสารทั่วๆไป โหลดบิท ขอราคาไม่แรงมากนะค่ะ หรือใครมีNoteBookมือ 2 แนะนำก็บอกได้นะค่ะ ขอบคุณค่ะ

Aspire One A150 ครับพี่น้อง ประหยัดไฟมาก ๆ เหมาะกับการเปิดทิ้งไว้ อิอิอิ

Comment

S42 ก็เป็นทางเลือกหนึ่งครับ

Comment

Asus EEE ยอดฮิต เหมาะกับ สุภาพสตรี

Comment

ง่ะ เลือกไม่ถูกเลยอ่ะ แต่ขอบคุณทุกความเห็นนะค่ะ

Comment

ที่กล่าวมา จะ NB ตัวไหนก็ตอบโจทย์ได้หมดครับ
            ผมว่าคุณไปดูของเองดีกว่า ถูกใจอันไหนชอบอันไหน
            ก็เอาตัวนั้นล่ะครับ ก็เล็งตัวที่ถูกใจในราคาที่ถูกกระเป๋าไว้แล้วกันครับ

แนะนำ(การใช้งาน) ถ้าไม่ได้พกไปไหนบ่อยๆ แค่มีติดไว้ มีรถขับ
            หรือมีแฟนพาไปส่ง เลือกซํก 13 -14 นิ้วไว้ดีกว่าครับ ขนาดยกำลังดี
            ใช้สบายตาปุ่มกดง่าไม่ค่อยน่ารำคาญ
            ถ้าไม่ชอบหิ้วพวก DVD External ชอบที่จะเปิดเพลงฟังในโน๊ตบุ๊กก็อย่าไปเล่น
            พวก Netbook เลยครับเพราะมันไม่มี DVD Drive

แนะนำ(NB) ตัวน่าสนใจตัวนึงแล้วกันครับ ( เผื่อไว้พิจารณา )
            F80CR - 4P014 เป็น Celeron M 220 เรียกได้ว่า CPU ต่ำมาก
            แต่ความน่าสนใจมันอยู่ที่ ATI Radeon HD3470, 4 GB DDR2, 5 USB
            ในราคาเพียง 19,900 บาท ถ้ามีใครถามหา NB ราคาประหยัดที่ทำอะไรได้มากมาย
            ผมก็แนะนำตัวนี้ล่ะครับเป็นทางเลือก

Comment

Working...
            X