Announcement

Collapse
No announcement yet.

โคตรห่วยแตก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

โห แต่ก่อนผมใช้DURON 700ยังดูหนังได้เลย

Comment

สงสัยจะปัญหาเส้นผมบังภูเขานะครับ

Comment

Celeron 850 MHz ของผม ก็ยังทำได้เกือบทุกอย่างเลยครับ

ยังไงก็ดูหน่อยละกันนะครับ ว่ามี RAM เท่าไหร่

Comment

Originally posted by Yoshimitsu View Post
          ผมว่ามัน User Error ล้าน% เลยล่ะครับ
          ถะ ถะ ถะ ถูกต้องนะค้าบบบบบ!!!!

Comment

celeron 2.66 ตูเล่น fear ยังได้เลย

Comment

ชัวป้าบ ๆ User Error ของน้องผม celeron 2.0 @ 2.2 GHz SD Ram ยังทำไรได้ตั้งเยอะมะเห็นมันจะค้างอาไรเลย ท่าน !!!

Comment

อาการเช่นนี้ format window ใหม่เถิดครับ

Comment

Originally posted by Yoshimitsu View Post
                  ผมว่ามัน User Error ล้าน% เลยล่ะครับ
                  ฟันธง !!!!

Comment

ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Yoshimitsu
                    แถมเกรียน ล้าน% ด้วย

Comment

Originally posted by Dekslam View Post
                      แถมเกรียน ล้าน% ด้วย
                      อื่อ น่าน จิ๊

Comment

อืม... เด๋วก็ดีขึ้นเอง....

Comment

เครื่องร้อนไปหรือป่าวค๊ะ

Comment

ตอบท่านจขกท.
                            จากการคาดเดาของผม PSU คงไม่ดีมั้งครับ หรือไม่บอร์ดก็จ่ายไฟเพี้ยนๆน่ะ

อุ้ย ข้างล่างความรู้เยอะแยะ
                            Last edited by Dekslam; 25 Feb 2007, 22:28:28.

Comment

ใจเย็นๆ ครับท่าน
                              Pentium 4 Socket 478 2.4GHz ไม่ทราบว่าเป็นรุ่นไหน
                              มีทั้ง A B C ขอรายละเอียดชัดๆ

ส่วน Celeron D 3.06GHz Socket LGA 775 นั้นผมพอจะ
                              เข้าใจ

กรณีที่บ่นมานี้พอจะเข้าใจได้ว่า Celeron D 3.06GHz ไม่ใช่ Dual Core และไม่สนับสนุน
                              Hyper-Threading กะเขา เลยค่อนข้างจะประมวลผลได้ช้ากว่า Pentium 4 2.4GHz ที่น่า
                              จะสนับสนุน Hyper-Threading พอสมควรละครับ

แถม L2 โครงสร้างการทำงานของ Celeron D เป็น Prescott ที่ตัด L2 Cache ลงไป ทำให้
                              เกิดปัญหา Pipeline Stall (ไปป์ไลน์ค้าง) เนื่องจากต้องรอข้อมูลจาก System Memory อีก
                              เพราะว่า L2 Cache เล็กไปทำให้ไม่สามารถเก็บข้อมูลรอการประมวลผลได้มากนักก็มีกะเขา
                              แค่ 256KB เองจะไหวเร้อ แถมช่องทางติดต่อกับ L1 Cache เป็นแบบ 64 บิตซะอีกนี่สิ ทั้ง
                              น้อยและช้ากว่าเยอะเลย

เมื่อ Pipeline ค้าง ตัว Prescott ต้องทำงานถึง 31 Stages ตายละวา จะสู้เขาได้ไงละท่านเอ๋ย

ขณะที่ Pentium 4 2.4GHz เป็น Northwood มีการทำงานแบบ 20 Stages แถมพ่วง L2 Cache
                              ขนาด 512KB แบบ 256 บิตซะอีก โอ๊ว!! แล้ว Celeron D 3.06GHz จะเอาไรไปสู้กะเขาละพะยะค่ะ

Comment

ท่าน comlow ไปเรียนคอมมาจากไหนหรอครับ ยอดเลยอ่ะ ผมจะไปเรียนบ้าง

Comment

Working...
                                X