Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยผมทีครับ..คอมมีปัญหา

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยผมทีครับ..คอมมีปัญหา

โน๊ตบุก -----

acer ก็เก่าแล้ว แรม 1 gb การ์ดหน้าจอ 128 mb

เปิดเครื่องมาก็ลื่น ไม่มีปัญหาใด ๆใช้งานได้ดีนะตอนแรก ๆ
    (ช่วงระยะเวลาประมาณ 25 นาทีแรกๆนะคับ)

ปัญหาคือ------

มันมีอาการ ตอนแรกเปิดเครื่องมาใช้งานได้ปกติ เสียง และ ภาพปกติ

แต่เล่นไปประมาณ 25 นาที เสียงของเครื่องก็หายไป ซักพัก 1 นาทีก็มา แต่เป็นเสียงเหมือนฝนตก

และซักพักเมื่อเสียงฝนตกหายไป เมาส์ก็ค้าง usb ใช้ไม่ได้ แล้วจากนั้นหน้าจอก็ใช้การไม่ได้

หน้าจอมันเปลี่ยนเป็นเหมือนผ้าม่านแล้วก็ค้างไปเลย ต้องถอดแบตเตอรี่ออกถึงจะใช้งานได้ใหม่

ช่วยผมทีนะคับ

ได้ไหม

Comment

แบตเสียรึเปล่า
      ถ้าเครื่องร้อนพัดลมด้านในอาจเสียก็ได้

Comment

Working...
      X