Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใส่แรม คนละยีห้อแล้ว oc

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใส่แรม คนละยีห้อแล้ว oc

จะเป็นอะไรปะครับ

คิงตั้ง กับ โคแซว

อ่า
    พอดีใช้ kinston 2gb/800

จะซื้อเพื่ม 1 G อ่าครับ แต่ว่า ราคา คิงตั้งกับ โคแซว ต่างกันนิดเดวเอง

490 - 520

= =

ไม่เป็นไรครับ OC เท่าที่ได้ก็พอครับ

Comment

จะไห้ดีทั้งสองช่องควรจะเท่าๆกันนะะครับ
      Slot 1 2GB Slot 2 ก็ควรจะเปน 2GB
      เปน Dual Chanel ไง

Comment

Comment

หะหะ ทำไม ต้อง 2 - 2 ด้วยอ่า ตังมะพอ 2-1 จะเป็นไรปะพี่ TWK

TWK กวนได้ทุกสถาบัน = =

Comment

Originally posted by nukzahaha View Post
            หะหะ ทำไม ต้อง 2 - 2 ด้วยอ่า ตังมะพอ 2-1 จะเป็นไรปะพี่ TWK

TWK กวนได้ทุกสถาบัน = =

ไม่มีปัญหา สบายๆ ยัดลองมาหมด ละ
            จะเสียบเท่าใหร่ ยังไงก็ได้ (ส่วนเรื่อง Dual / Single ก็แล้วแต่ดวง นะ)
            2GB x 4 ยังเสียบลองมาแล้ว หิหิหิ ( RAM เยอะ )
            ตอนนี้พอเพียง 1GB x 3 (คนละยี่ห้อ) ใส่ 2 หรือ 4 GB ไม่แนว (แต่ Dual นะ หิหิหิ )

Last edited by TWK.; 17 Jan 2009, 15:09:08.

Comment

ตอบไว สุดๆ

= =

แล้วถ้า ใส่ 512 1024 2048 4096 ละ

จะเสียมะ = =

Comment

ตามที่ท่าน TWK ตอบ
                จะไส่ไม่เท่ากันมานก็ไม่เสียหรอก
                แค่ถ้าต้องการไห้มานเป็น Dual Chanel ก็ไห้มานเท่ากันเเค่นั้น
                ไม่จำเปนต้อง 2-2
                1-1 ก็Dualได้เเล้ว

Comment

ของผม อันนึง OCZ ตัวสีแดง

อีกตัวแรมร็อก กากๆ

ใส่รวมกันได้ครับ คล็อกได้นิดเดียวเอง

เลยตัดสินใจ ถอดทิ้งไว้รอให้เพื่อนดีกว่า

555

...

สิ้นเดือนจะไปเอาOCZ อีกตัว

..

Comment

ขอเอารูปนี้มาหากินอีกที 2g + 1g ก็ดูอัลได้ครับ บัสไม่เท่ายังดูอัลเลย ลากไกลด้วย อิอิ

Comment

เง้อ

เด๋วนี้มีไรแปลกๆแยะแฮะ

Comment

แล้ว ตกลง 2-1 ได้ปะ

Comment

Originally posted by nukzahaha View Post
                          แล้ว ตกลง 2-1 ได้ปะ
                          ก็เห็นอยู่นี่ในรูปอ่ะ เค้าไม่ได้โกหกน้า...

Comment

ได้หมดเลยครับ

แต่ผมจะใส่ช่องแรกเป็น 2Gb นะครับผมลองbenmarkใน EVEREST จะได้ ค่า read write copy ของ memory/L1/L2 สูงกว่า ถ้าช่องแรกเป็น 1Gb ค่าจะต่ำกว่า

แต่ที่ผมเทสเปน g-skill2gb กับ คอแซ 1Gbคับ

ปล.ความคิดผมนะครับ ผิดพลาดประการใดก็ขอโทษ ล่วงหน้า อิอิ

Comment

Working...
                            X