Announcement

Collapse
No announcement yet.

HDD fujitsu ห่วยจริงหรอ?(appleก็ใช้HDD Fujitsuจริงหรอ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• HDD fujitsu ห่วยจริงหรอ?(appleก็ใช้HDD Fujitsuจริงหรอ)

เนื่องจาก อาจารย์ผมอาจจะื้ซื้อเครื่องlaptop Fujitsuหนะครับ ก็เลยปรึกษาหลายๆคนและ มีคนหนึ่งในนั้น (รุ่นน้องผม ไม่รู้ว่าฉลาดจริงเปล่านะ เพราะเค้าแนะนำว่า Vaio เป็นโน๊บุ๊คที่ดีและคุ้มมากที่สุด ในทุกๆยี่ห้อ ก็เลยไม่ค่อยเชื่อถือตั้งแต่นั้นมา เพราะผมรู้ปัญหาของvaioเยอะมาก เผอิญทั้งเพื่อนทั้งผมเจอมาเอง แล้วก็ข้อมูลอีกหลายๆอย่าง)

เค้าบอกว่า HDD ของ Fujitsu นั้น เข้าขั้นห่วยเลยหละครับ จริงรึเปล่า
    แต่ผมก็ได้ข่าวมาว่า HDD Fujitsu นั้น ก็อยู่ในเครื่องของapple(MACBOOK)ด้วย จริงรึเปล่าครับ
    อยากทราบมากเลยครับ กลัวว่าถ้าเค้าว่าน้องเค้าพูดมาไม่จริง แล้วอาจารย์เชื่อเค้ากลัวว่าอาจารย์ออาจจะได้เครื่องที่แย่ไปเลยก็ได้

ในทางกลับกันผมว่า fujitsu นี้ดีที่่สุดแล้วครับ HDDเค้ามีมาตรฐานในการผลิตไม่ต่างกัน(ออกแนวมั่วนะนี่เพื่อนคุณ)
    สมสุตินะครับ(สินค้าITจะเป็นแบบนี้)
    นาย ก บอกว่ายี่ห้อ Aไม่ดี อย่าไปซื้อ
    นาย ข บอกว่ายี่ห้อ B ไม่ดีอย่าไปซื้อ
    นาย ค บอกว่ายี่ห้อ C ไม่ดีอย่าไปซื้อ
    สรุปแล้วมันห่วยแตกทุกยี่ห้อ กลับบ้านไปผลิตเองดีกว่า

Comment

ใน Mac ใช้ ไหม อันนี้ไม่ทราบ แต่ HDD ค่าย Fujitsu ถือว่า ดีในระดับ เชื่อถือได้เลยล่ะ

ส่วน Vaio นอกจาก หน้าตาดี คนติดแบรน ไม่มีไรดีกว่า ของค่ายอื่นเลย ยกเว้น เข้าศุนย์ใหญ่ บริการประทับใจ ถ้าเครื่องที่ท่านซื้อเป็นรุ่นแพง และ เคยไปมาๆก่อน (รุ้จัก นั้นเอง)

Sony มีแต่ลำโพง หูฟัง เครื่องเล่นเพลง เท่าั้นั้น ละมั้งที่โดดเด่นกว่คนอื่น คุ้มค่า ราคาแพง (แต่ก็ไมไ่ด้ เด่น ขนาดกลบราคาที่่างได้หมด)

Comment

หูฟัง sony ผมว่าไม่เด่นนะ

Comment

Originally posted by Violent View Post
          ใน Mac ใช้ ไหม อันนี้ไม่ทราบ แต่ HDD ค่าย Fujitsu ถือว่า ดีในระดับ เชื่อถือได้เลยล่ะ

ส่วน Vaio นอกจาก หน้าตาดี คนติดแบรน ไม่มีไรดีกว่า ของค่ายอื่นเลย ยกเว้น เข้าศุนย์ใหญ่ บริการประทับใจ ถ้าเครื่องที่ท่านซื้อเป็นรุ่นแพง และ เคยไปมาๆก่อน (รุ้จัก นั้นเอง)

Sony มีแต่ลำโพง หูฟัง เครื่องเล่นเพลง เท่าั้นั้น ละมั้งที่โดดเด่นกว่คนอื่น คุ้มค่า ราคาแพง (แต่ก็ไมไ่ด้ เด่น ขนาดกลบราคาที่่างได้หมด)
          เห็นด้วยงามแต่รูปจูปไม่หอม

Comment

เอ. .ผมใช้ NB ของฟูจิสึอยู่นะครับ และก็อยู่ในคลับของฟูจิสึด้วย
            ก็ใช้ดีนะครับ ไม่เห็นมีปัญหาอะไรเลย

และผมก็ไม่รู้ว่าไอ้ที่ว่าห่วย มันห่วยยังไง ?

ใช้ HDD มาหลายแบนด์แล้วทั้งแบบ in และ Ex
            ผมก็ไม่เห็นเจอว่าตัวไหนห่วยเลยนะครับ
            คิดว่าปัญหาด้าน HDD มันไม่ค่อยจะเกิดกับคนใช้ NB เท่าไหร่
            ถ้าไมได้ไปทำตกเสียงดังกึกๆๆ แต่ตอนนี้ก็มีระบบล๊อกหัวอ่านกันท่วนหน้าแล้ว

อีกอย่าง แบนด์ฟูจิสึ ถึงจะไม่ได้เป็นแบนด์ที่โดดเด่นมากมายกับวัยรุ่น
            แต่ก็เป็นหนึ่งในแบนด์ที่มีความน่าเชื่อถือในเรื่องประสิทธิภาพ และเสถียรภาพ
            มากเลยครับ
            Last edited by pattyna; 17 Jan 2009, 22:13:16.

Comment

ใช้ไปปีหนึ่ง พังไปละครับ Fujitsu

Comment

ฟูจิสนทนจะตาย คนบอกห่วยแสดงไม่เคยใช้จริง

Comment

ผมก็ใช้ฮาร์ดดิสก์ของฟูจิสึมายังไม่เห็นมีปัญหาอะไรเลย เงียบดี ไม่มีเสียงอะไรดังกวนใจเลย

Comment

ใช้ ยี่ห้อไหนมันก็พังได้ทั้งนั้นแหละ

Comment

s41 เราก็ hdd fujitsu....

Comment

ผมว่าแล้วแต่นะครับ ยี่ห้อไหน ๆ มันก้อเสียทั้งนั้นล่ะครับ จริงแล้วแต่ก่อนผม เกียจยี่ห้อ Western มาก ๆ เลยเพราะใส่ในเครื่อง PC ของผมแล้วทำข้อมูลผมหายหมดเซ็งเป็ด แต่ตอนนี้ก้อได้ Western มาอีกล่ะ ในAspire 6920G เนี่ยอ่ะ ยังกลัว ๆ อยู่เหมือนกัน Backup งานตลอดเลยอ่ะ

จริง ๆ แล้วมันอนุมาร ไม่ได้หรอกครับว่าจะเสียเหมือนไหร่อ่ะ

ก้อเหมือนกับมีคนเคยบอกว่า Acer ห่วย asus Ben-q อะไรประมาณนี้ ล่ะ

ของอย่างนี้ไม่หรอกว่าจะเสียเมื่อไหร่ มันอยู่ที่การดูและ รักษามากกว่า เวลามัน อ่าน หรือ เขียนข้อมูล ก้อพยายาม อย่าให้มันสะเทือนมาก เพราะมันจะทำให้ HDD เป็น Bad ได้ ถึงจะมีระบบ กันสะเทือนก้อเถอะ ไว้ใจไม่ได้ ข้อมูลของผม เยอะโครต แต่ถ้าพังก้อไม่กลัวแล้วล่ะ เพราะมั่น Backup อยู่เป็นประจำครับพี่น้อง พยายาม Backup ไว้หลาย ๆ ที่แล้วกัน ขอให้โชคดี กับ HDD ที่ท่านใช้กันอยู่ครับพี่น้อง

Comment

มีให้ใช้ก้อดีแล้วละครับ ผมจนจะตายไม่มีใช่ เซงเปด
                          ป.ล.ใครเหลือใช้ก้อแบ่งผมได้นะครับ เอาหมดละยี่ห้ออะไรก้อได้ ขอบคุนคับ

Comment

Originally posted by uNDeRDOg View Post
                            มีให้ใช้ก้อดีแล้วละครับ ผมจนจะตายไม่มีใช่ เซงเปด
                            ป.ล.ใครเหลือใช้ก้อแบ่งผมได้นะครับ เอาหมดละยี่ห้ออะไรก้อได้ ขอบคุนคับ

ฮาาา ถูกใจ มีตังซื้อให้ใช้เลือกมาเอง มียี่ห้อ ไหนมั้งล่ะ ไม่เคยเสียเลย? มันก็แล้วแต่ ดวง กับ ความนอมรับที่จะเสี่ยง
                            ผมใช้ WCD 220g ใส่ box ร้ายๆ artex sata2 สีดำๆ ก็ยังใช้ได้ดี ถึงทุกวันนี้ ปีกว่าๆล่ะ ของถูกๆ ก็เหมาะสมกับราคาได้
                            ตัว sony external แท้ๆ อีกตัว แพงกว่า ตั้งเยอะ กยังเคยเสียตั้งหนนึง

Sony / IBM / Apple เสียไม่เป็นเหรอ?

มีให้ใช้ก็ดีแล้ว benQ ตัวอย่างที่ดี เครื่องเสีย เคยมีใคร สำรวจริงๆ ไหม มันเสีย กี่เครื่องไอ้ heat นั้นอะ จาก ยอดขาย ทุกล้อต กี่เครื่อง (จากคนที่มี S41 2 เครื่องไม่เคย เสีย ไมไ่ด้เครมอาไร สักอย่างแม้แต่หนเดีัยว)

HDD ยี่ห้อ ไหน พอมีชื่อ ซื้อมามือหนึ่ง ก็ไม่เห็นเคยเจอ ใช้แล้ว bad ขึ้นโดยไม่มีสาเหตุ ( UPS ถูกๆ ช่วยท่านได้)

แต่คนเรา เขาซื้อ ความสบายใจ พอไมไ่ด้อย่างที่คิด ก็ หา คนผิดจะไปโทษ(โดยเ้ฉพาะคน พาไปซื้อ) ลืม โทษตัวเองกันหมด กะแค่ "เรื่องธรรมดาแค่นั้น"
                            Last edited by Violent; 21 Jan 2009, 13:21:29.

Comment

แล้ว HDD ของ Sumsung ละ

Comment

Working...
                              X