Announcement

Collapse
No announcement yet.

LCD แบบ Wide Screen ดียังไงคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• LCD แบบ Wide Screen ดียังไงคับ

LCD แบบ Wide Screen ดียังไงคับ

แล้วคือว่าผมจะซื้อ lcd ซักตัวอ่าคับ ยี่ห้อไหนดีบ้างคับ

มันดีที่จอกว้างก็ ใช้พื้นที่ได้เยอะกว่า + มันเอาไว้ดูหนัง

Comment

ไม่ดี

Comment

Originally posted by GyM View Post
        มันดีที่จอกว้างก็ ใช้พื้นที่ได้เยอะกว่า + มันเอาไว้ดูหนัง
        มันไม่เชิงว่าพื้นที่มากกว่านะครับ ความกว้างจะกว้างขึ้นก็จริง แต่ความสูงก็ลดลงครับ

พื้นที่มากหรือน้อยมันขึ้นอยู่กับความละเอียดครับ ยิ่งสูงพื้นที่ก็ยิ่งเยอะ

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
          ไม่ดี
          เอ่อ ทำไมถึงว่ามันไม่ดีอ่าคับ

Comment

มันไม่ดีเรื่องการจะเอาไปใช้กับApplicationที่ไม่มีความละเอียดแบบWideScreenให้เลือกครับ มันก็จะยืดหรือไม่เต็มจอครับ

Comment

แค่ lcd ประมาน 19นิ้ว 1400*900

ไม่สามารถเล่นเกมส์ที่ 1280*1024 ได้ ก็เป็นเหตุผลพอที่ ไม่ดี แล้วคับ

Comment

บางตัว บังคับปรับเป็น 4:3 ไม่ได้ ยิ่งแย่กว่าเดิมอีก

Comment

ถ้าจำไม่ผิดสัญญาณTVหรือแม้แต่พวกCD DVD ทั้งหลายเนี่ยสัญญาณมันเป็นwideอยู่แล้วแต่หน้าจอปกติแสดงผลได้ไม่ครบถ้วน
                  ถ้าจอwideจะได้สัญญาณภาพที่ครบถ้วนครับ ย้ำอีกทีว่าไม่แน่ใจนะ
                  แล้วเกมบางเกมจะซัพพอร์ทwideด้วยนะครับอย่างHL2
                  แต่ว่าถ้าเครื่องไม่แรงจะปรับหน้าจอwideก็คงใช้การ์ดจอสูงไปอีกเพราะมันละเอียดกว่า1024*728ชัวร์

Comment

ถ้าอย่างงั้นแบบธรรมดาก็ดีกว่าสิคับ

Comment

ต้องดูที่การใช้งานครับ ถ้าดูหนังฟังเพลงเป็นหลักเล่น widescreen ก็โอเค ..........

Comment

ข้อดีของมันผมเห็น 2 ข้อ.
                        1. ดูหนังที่เป็น DVD ได้เต็มจอแทบคาดดำบนล่าง เหลือน้อยมากบางเรื่องหายไปเลย
                        2. พื้นที่การทำงานมีเยอะขึ้นอย่างเช่น เปิดใช้งานโปรแกรมต่างๆรึว่าท่องเน็ต แล้วแชท MSN
                        ไปด้วยแบบไม่ทับกัน อิอิ

*** แต่พอเล่นเกม อย่างท่าน battlecruiser ว่าไว้เป๊ะ ไม่ได้เรื่อง

Comment

Originally posted by pann View Post
                          2. พื้นที่การทำงานมีเยอะขึ้นอย่างเช่น เปิดใช้งานโปรแกรมต่างๆรึว่าท่องเน็ต แล้วแชท MSN
                          ไปด้วยแบบไม่ทับกัน อิอิ

จอ wide มันเตี้ยนะคับ เวปมันยาวลงข้างล่าง ไม่ใช่กว้างออกด้านข้าง

Comment

ดีคับ สังเกตุดูหนัง CD สมัยนี้เกือบทุกเรื่องถาพจะเปนแบบ Wide หมดแล้วคับ

เวลาเล่นเกมมันก้อปกติไม่ได้ยืดอะไรนี่คับ

แล้วมันไม่ดีตรงใหน

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
                              จอ wide มันเตี้ยนะคับ เวปมันยาวลงข้างล่าง ไม่ใช่กว้างออกด้านข้าง

อ๋อ..คือที่ผมเข้าใจคือผมชอบทำแบบนี้ไงครับตามรูป
                              แต่ว่ามันก็เป็นจอของที่ทำงานอ่ะครับ(ตัวอย่างนี่แบบธรรมดา)
                              คือในกรอบทางซ้ายที่เป็นเวป OCZ เราน่ะคือมันจะปรับความกว้างออกไปได้อีกหน่อย
                              ประมาณนี่อ่ะครับที่ผมชอบทำ

Comment

Working...
                              X