Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยดูหน่อย e5200 ไฟเยอะไปมั้ย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยดูหน่อย e5200 ไฟเยอะไปมั้ย

p5q+e5200 แรมคิงส์ตัน 800/2g
    320x12.5
    fsb strap to north bridge auto
    dram fregvency 962
    pci-e fregvency 100
    cpu voltage 1.537 /cpuz 1.51
    cpu gtl reference 0.63x
    cpu pll voltage 1.64
    fsb termination voltage 1.36
    dram voltage 2.2
    nb voltage 1.36
    sb voltage 1.3
    pci-e sata voltage auto

เมื่อก่อนใช้ไฟน้อยกว่านี้ครับประมาณ1.50 แต่หลังจากเล่นไปซักพัก มันเข้าวินไม่ได้ ต้องเพิ่มไฟ1.53ถึงจะเข้าได้ก็เลยงงๆอ่ะ
    แล้ว1.53 นี่เยอะไปมั้ยครับ .....อุณหภูมิ idle 31 ตอนรันorthos/priority9 ปาเข้าไป 70กว่า แต่6ชม.ก็รอดมาได้
    ยังไงช่วยแนะนำด้วยครับ ว่าต้องลดต้องเพิ่มอะไรอีกมั้ย.....

แหล่มแล้วครับ 4 จิ๊ก e5200 เท่าที่เจอมาก็ไฟประมาณนี้แหละ อุณหภูมิกะลังพอดี

Comment

ดันไปจับตัวนี้มา ไม่งั้นคงเย็นกว่านี้....เซ็ง
      Attached Files

Comment

Originally posted by MUZASHI View Post
        ดันไปจับตัวนี้มา ไม่งั้นคงเย็นกว่านี้....เซ็ง
        มันต่างจาก sink stock กี่องศาล่ะเนี่ย รุ่นนี้

Comment

เคยเทสซิ้งเดิม ที่ไฟ1.48 ไม่ถึงครึ่งชม.ความร้อนฟาดไปเกือบ80 ถ้าเทสนานกว่านั้นไม่รู้จะเท่าไหร่น่ะ ก็เลยเลิกซะก่อน จากเคยเล่นเกมส์63-68 ตอนนี้เหลือ 55 แบบนี้ยังไม่ถือว่าดีเท่าไรใช่มั้ย...แล้วของเพื่อนๆๆนี่ใช้รุ่นไหนกัน แล้วต่างจากของเดิมกี่องศา ยังไงช่วยบอกหน่อย...เผื่ออาจจะขายไปเล่นตัวใหญ่กว่านี้

Comment

แจ่มแล้วครับ

Comment

Originally posted by MUZASHI View Post
              เคยเทสซิ้งเดิม ที่ไฟ1.48 ไม่ถึงครึ่งชม.ความร้อนฟาดไปเกือบ80 ถ้าเทสนานกว่านั้นไม่รู้จะเท่าไหร่น่ะ ก็เลยเลิกซะก่อน จากเคยเล่นเกมส์63-68 ตอนนี้เหลือ 55 แบบนี้ยังไม่ถือว่าดีเท่าไรใช่มั้ย...แล้วของเพื่อนๆๆนี่ใช้รุ่นไหนกัน แล้วต่างจากของเดิมกี่องศา ยังไงช่วยบอกหน่อย...เผื่ออาจจะขายไปเล่นตัวใหญ่กว่านี้
              1.55 orthos 2หัว เกือบแตะร้อยครับซิ้งเดิม ขนาดแปปเดียว
              4g ผมอยู่ไฟประมาณท่านล่ะครับ

Comment

มีใครใช้ซิ้งอย่างอื่นมั่ง+ความร้อนเท่าไหร่ รายงานด้วยครับ เผื่อเป็นแนวทางในการเลือกซื้อต่อไปครับ

Comment

tuniq ช่วยพี่ได้

Comment

Ture Black หรือ ไม่ก็ V8 หุ หุ งบน้อยหน่อยก็ CM Hyper 212 และ Tuniq...เย็นๆ

Comment

ของผม HR-01 +
                      Full ประมาณ 68-70 อ่ะครับ

Comment

สวยดีครับ ท่านแมว อิอิอิ

Comment

กะลังดี

Comment

Working...
                          X