Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำ mouse ให้หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำ mouse ให้หน่อยครับ

คือว่าจะกำลังจะซื้อ mouse ครับ ใช้งานหลัก คือเล่นเกมส์ อยากได้แบบทนๆๆอึดๆๆหน่อยครับ
    อีกคำถามคือ ระหว่าง mouse ที่เป็น optical ,laser ,Infrared ต่างกันมากไหมครับ

ลองหาอันที่ถนัดมืือ dpi สูงๆ ส่วนยี่ห้อนั้น เเบรนดีๆมีเยอะเเล้วเเต่ชอบ

Comment

x7 เหมาะสำหรับเล่นเกมแนว FPS

Comment

อย่าแรกคือความถนัดครับ บางทีลองที่ร้านรู้สึกดีแต่พอใช้นานๆที่บ้านไม่ชอบก็เป็นได้

Comment

เลือกเป็น laser จะดีกว่า
          X7 ของ A4TECH เป็นเม้าท์ที่ดีราคาไม่สูง (ไม่ถึงพัน) ปรับ DPI ได้จาก 2500---600 มีไฟบอกค่า DPI เลือกใช้อยู่ มีปุ่มยิง 3 นัด ที่ข้างๆคลิกซ้าย ไม่มีปัญหาจุกจิก ไดเวอร์ที่ให้มาจะลงหรือไม่ลงก็ได้ ตัวเม้าท์มีปุ่มเพิ่มมาอีก 2 ปุ่มที่สามารถเซ็ตคำสั่งได้ในระดับหนึ่ง (เซ้ตปุ่มได้ต้องลงไดเวอร์ที่ให้มา)

Razer งบสูงหน่อย มี Function ที่น่าสนใจเช่น มีปุ่มที่ตัวเม้าท์เยอะเซ็ตแต่ละปุ่มได้ และฟังชั่น ออน เดอะ ฟลาย เซ้นซิทีฟ ที่สามารถเปลี่ยนความไวของเม้าท์ได้ทันทีโดยไม่ต้องเข้าไปปรับใน คอนโทรลพาแนล รุ่น Copper Head เป็นเม้าท์ที่ทนทานมาก2000 dpi ส่วนรุ่นใหม่ Lychesis 4000 dpi ต้องเข้าไป DL driver and FW ตัวใหม่มาใช้ (ตัวเก่ามีปัญหาในการใช้งานอยู่บ้าง)

เก็บไว้เป็นข้อมูลในการเลือกซื้อครับ

Comment

ช่วงนี้ชอบ verbatim v1 ครับ

Comment

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=273940

แจ่ม ขอบอก

Comment

http://forums.overclockzone.com/foru...49#post5515449

นี่ก็เเจ๋ว x4

Comment

ลองแล้ว แสง laser (สีน้ำเงิน) มันเร็วจริงครับ แต่เร็วเกินไปสำหรับผม สรุปเลยต้องกลับมาใช้แสงสีแดง ธรรมดา

ถ้าเล่นพวกที่ไม่ใช่ fps laser ก็โอเค ไม่งั้นมึนโคตร จอหมุนเร็วเหลือเกิน

ปล ความเห็นส่วนตัวครับ

Comment

Working...
                  X