Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากคล๊อกE8200แต่คล๊อกไม่เป็นช่วยทีคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากคล๊อกE8200แต่คล๊อกไม่เป็นช่วยทีคับ

พอดีช่วงนี้อากาศมันเย็นเลยอยากจะคล๊อก E8200
    ซิ้งเดิม
    board- giabyte EP35-DS3L
    แรม บัส 800
    ลองเข้าแมมบอดดูหลายวันละหาที่คล๊อกไม่เจออยากเอาแบบไม่ต้องเพิ่มอะไรมากมายขอสูตร
    ด้วยคับ

เข้าไปปรับใน bios เลยเอา fsb 450*8 ทดแรม 1:1 เพิ่มไฟ vcore ซัก 1.35 แค่นั้นแหละถ้าเปิดไม่ติดก็เอาแค่ 400*8 พอและ เริ่มๆๆมือใหม่ๆหัดๆ ผมก็มือใหม่แนะนำเป็นแค่นี้เพราะทำเป็นแค่นี้

Comment

ยังไม่แน่ใจว่าใช้ตัวนี้ป่าวเอารูปมาไห้ดูมือใหม่จิงๆๆเคยแต่ได้อ่านแต่ทำไม่เป็น
      ตามรูปถ้าใช้ตรงไปปรับที่ไหนมังคับ

Last edited by yoonadtee; 17 Jan 2009, 22:32:10. Reason: ลืมย่อรูปคับ

Comment

ครับเอาแค่นี้ก่อนก็ดีตรงช่อง system memory multiplier (SPD) นี่ลองปรับเป็น 2.0 ดูครับ
        ว่าแต่ cpu E8200 ท่านทำไมมันตัวคุณปรับได้ 8.5 หว่าของผมได้ 8 เองเหอๆ

Comment

ผมก้ ได้แค่ 8

Comment

ของผมมันมี+0.5ด้วยไง

Comment

เจริญละ E8200 มีตัวคูณ .5 ด้วย

Comment

เมพ ขิง ๆ

Comment

ซื้อจากร้านไหนคับ

Comment

ผมไม่คอยเป็นเท่าไรสรุปมันดีป่าวอะที่มี+0.5ด้วย
                    ลองไปดูกล่องที่ชื้อมามันก็เขียนไว้E8200นะ

Comment

ย่องมาชมมั่ง

Comment

ก็ใช้ตัวคูณแค่ 8 ดิ ไม่ต้องไป +0.5

Comment

ตัวคูณ 8.5 ดูในเว็บ Intel แล้วเป็น E8300 สงสัยท่านจะโชคดี

Comment

Working...
                          X