Announcement

Collapse
No announcement yet.

เครื่องคอมพิวเตอร์ของผมเป็นอะไรครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เครื่องคอมพิวเตอร์ของผมเป็นอะไรครับ

คืองี้ครับ เปิดเครื่องปุ๊ป มีเสียง ตี๊ดดดดดดดดดดดด(1ครั้ง ยาววเลย)

ผมไม่รู้ว่าเป็นที่อะไร ช่วยบอกทีครับ ผมมือใหม่หัดเล่น

แล้วก็อีกเครื่องนึง ของเพื่อนผม

มันเพิ่งได้เคลมฮาร์ดดิส แล้วได้ตัวใหม่มา ทีนี้ผมเอามาลงวินโดว์ใหม่ ลงครบหมดนะ แต่ทีนี้ พอจะตัวสแกน Nod32 มันกลับขึ้นหน้าจอฟ้า เหมือนError บางอย่าง แล้วผมลองเปลี่ยน ลงโปรแกรมสแกนตัวใหม่ พวก ร่มแดง Avira แต่กลับลงไม่ได้ มัน Install แล้ว แต่ได้ครึ่งทาง แล้วก็ดับไป

ช่วยบอกแนวทางการแก้ปัญหาหน่อยครับ

1. เอาแรมออกมาขัดกับยางลบครับ ไห้ลองไส่ไปทีล่ะตัวก่อน

2. เปลี่ยนวินโด้ครับ เอาตัว SP2 เดิมๆ

Comment

Working...
    X