Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมใช้ EVGA 9800 GTX+ แล้วมานมีปันหา

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมใช้ EVGA 9800 GTX+ แล้วมานมีปันหา

อ่าครับ
    คือว่าเกมบางเกมอย่างเช่น
    FIFA2009
    DOTA อ่าครับ
    พอเล่นไปซักพัก มานจะภาพเละแล้วก็ค้างอ่าครับ
    ต้อง restart เครื่อง
    แต่เกมอื่นเท่าที่ลองไม่เป็นครับ
    spec ผม
    CPU E8400
    RAM Gskill 4GB
    M/B giagabyte EP45-UD3P
    VGA EVGA 9800 GTX+
    PSU Thermaltake 550W
    HDD Seagate 320 GB

อ่า เป็นไรเนี้ยะ

Comment

ลองเปลี่ยน driver ดูยังหรือครับ ลองใช้ตัวเก่าที่ไม่มีปัญหามาก่อน หรือถ้า OC ก็ลองลด ความเร็วดู

หากทำแล้วไม่ดีขึ้น ก็ส่งเคลมโลดจ้า

Comment

เป็นด้วยรึ 555+

Comment

ผมว่าวี่แววไม่ดีนะครับ ถ้าลงไดรเวอร์ใหม่แล้วไม่หายน่าจะส่ง เครมเป็นการด่วนครับ

Comment

อาการหนัก
            เป็นแบบนี้ สงสัย VGA ก่อนเลย

Comment

เห็นแล้วนึกถึงตอน XBOX360 ผมภาพแตก + ไฟแดง เลย ฮาๆ

Comment

เปลี่ยน Driver >> เคลม ..

^^

Comment

มันจะสีเพี้ยนไปเลยไดร์เวอร์ ดูไม่ก็ดูที่ความร้อน - - ออนบอร์ดภาพยังแจ่มกว่า

Comment

ต้องเคลมแล้วแบบนี้

Comment

Originally posted by fuse_sp View Post
                      อ่าครับ
                      คือว่าเกมบางเกมอย่างเช่น
                      FIFA2009
                      DOTA อ่าครับ
                      พอเล่นไปซักพัก มานจะภาพเละแล้วก็ค้างอ่าครับ
                      ต้อง restart เครื่อง
                      แต่เกมอื่นเท่าที่ลองไม่เป็นครับ
                      spec ผม
                      CPU E8400
                      RAM Gskill 4GB
                      M/B giagabyte EP45-UD3P
                      VGA EVGA 9800 GTX+
                      PSU Thermaltake 550W
                      HDD Seagate 320 GB

แต่ภาพนี่มันเป็นภาพจากเครื่อง Family Com 64 bit นิครับ

Comment

เป็นอาการที่ OC เเล้วไม่เสถียรครับ ลองใช้ที่ความเร็วปกติดู

Comment

ตามนั้นได้ไป oc มันหรือปล่าว ลองลดความเร็วลงมาก่อนครับ ดูความร้อน ไดรเวอร์ สุดท้าย ส่งเคลม

Comment

อาการแบบนี้ เคลมครับ

Comment

แต่เกมอื่นมานไม่เป้นนี่สิครับ
                              แปลก
                              ผมเล่น crysis ทั้ง2ภาค ไม่เปนครับ
                              GTA 4 ก้อไม่เป็น L4D ไม่เป็น
                              DMC4 ไม่เป็น Farcry2 ไม่เป็นครับ
                              งงมาก - -

Comment

Working...
                              X