Announcement

Collapse
No announcement yet.

การ Riad O HDD มันจะเร็วขึ้นเยอะไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การ Riad O HDD มันจะเร็วขึ้นเยอะไหมครับ

พอดีตอนนี้ ใข้ 250G มันไม่พอนะครับ กำลังจะซื้อ HDD ตัวใหม่ กะจะซื้อขนาดเท่าเดิม แต่เห็นราคาHDD แล้ว ตัวที่จุเยอะๆ ราคาไม่ต่างกันมาก เลือกแบบไหนดีครับ

WD6400AAKS ไม่แพง + แรง กว่า RAID0 บางชุดอีก เอิ๊ก...ตัวเดียวอยู่ 2ตัวยิ่งดี หุ หุ

Comment

60-80% ครับ

Comment

เร็วขึ้นตามทฤษฎีครับ ใช้งานจริง ไม่ได้รู้สึกเลยว่าเร็วขึ้น

Comment

Originally posted by GOD-HAND View Post
          เร็วขึ้นตามทฤษฎีครับ ใช้งานจริง ไม่ได้รู้สึกเลยว่าเร็วขึ้น

รู้สึกเร็วขึ้นต่อเมื่อ Copy ไฟล์ใหญ่ ๆ
          เเละต้องใช้เเครชเยอะ ๆ ครับถึงจะเห็นผล
          พวก Server อะไรพวกนี้

Comment

ราวๆ 60-80% อย่างที่เค้าว่าอ่ะขอรับ
            ทั้งนี้ทดสอบโดย HD Tune

Comment

Originally posted by Macro View Post
              ราวๆ 60-80% อย่างที่เค้าว่าอ่ะขอรับ
              ทั้งนี้ทดสอบโดย HD Tune
              ไม่เร็วขึ้นนะครับเท่าเดิม

Comment

Originally posted by HaHaPaJingKo View Post
                ไม่เร็วขึ้นนะครับเท่าเดิม

ไม่ทราบว่าคุณทำ RAID อะไรครับ
                confirm ว่า RAID0 เร็วขึ้น 60 80 จริงครับ

Comment

Originally posted by bunyawat View Post
                  ไม่ทราบว่าคุณทำ RAID อะไรครับ
                  confirm ว่า RAID0 เร็วขึ้น 60 80 จริงครับ
                  RAID0 ครับมันก็ยังเท่าเดิม

Comment

Originally posted by HaHaPaJingKo View Post
                    RAID0 ครับมันก็ยังเท่าเดิม

Comment

เค้าว่าเร็วขึ้นเยอะนะครับ ไปอ่านในบอร์ดพันทิปมาแต่ยังไม่เคยลอง ว่าจะลองอยู่เหมือนกัน เผื่อแปลงไฟล์
                      กับ copy ข้อมูลจะเร็วขึ้น

Comment

รึวขึ้น 70-80% อ่ะค่ะ
                        โดยเฉพาะตอนก็อปไฟล์ โหลดวินโดว์ หรือโปรแกรมต่างๆค่ะ

Comment

Originally posted by เพ็ญรินทร์ View Post
                          รึวขึ้น 70-80% อ่ะค่ะ
                          โดยเฉพาะตอนก็อปไฟล์ โหลดวินโดว์ หรือโปรแกรมต่างๆค่ะ
                          ผลเชื่อคุณคร๊าบบบบบบ

Comment

เร็วขึ้นมากกกกเลย ตอนโดยเฉพาะเวลาเปิดวินโดว์
                            เปิดโปรแกรมแบบ Photoshop
                            เปิดไฟล์ เซฟไฟล์ใหญ่ๆ
                            และยิ่งเวลาโหลดเกม แบบ Crysis เร็วปรี๊ด

Comment

เร็วหรือไม่เร็วมันอยู่ที่งานครับ
                              เอาไปเปิดโกรแกรมเวิดล์ มันคงไม่ต่างกันหรอกครับ ผมก็ใช้อยู่

แต่ลอง ถ่ายไฟล์ขนาด 4G จากแผ่น DVD ลง HDD ซิ แล้วจะรู้ว่าเวลาลดลงไปเกือบครึ่งครับ

Comment

Working...
                              X