Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยอธิบายเกี่ยวกับ "กล่องโหลดบิท" ให้ฟังทีสิครับ....

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยอธิบายเกี่ยวกับ "กล่องโหลดบิท" ให้ฟังทีสิครับ....

คือสงสัยมานานแล้วอ่ะครับ ว่า กล่องโหลดบิท ที่ เป็นแบบไหน

ต้องเปิดคอมไหมเวลาใช้ ? กินไฟมากไหม ? มี Hdd ไหม ? ราคาเท่าไร ? ยี่ห้อไหนคุณภาพยังไง ?

ช่วยอธิบายทีนะครับ

ขอบคุณล่วงหน้าคับท่านๆ ^^

ดันหน่อยนะครับ... อยากทราบ

Comment

ดหมือนเคยเห็นบทความที่นี่นะลองหาดูของ asus

Comment

ผมใช้ WL-500W ของ ASUS ครับ เป็นwireless router 3 เสา นั่งใช้คอมนานๆแล้วมึนๆ คลื่นไหลผ่านหัว วูบวาบๆ เวลาบิทก็ ตั้งซอฟแวร์มัน แล้วต่อ external HDD ครับ

Comment

แอบสนอีกละ กล่องโหลดบิทถูกๆ เท่าไรอ่าครับ

Comment

ผมเหํนอยุ่ที่ 2000-5000 อ่ะคับ ราคาส่วนใหญ่

แต่ก็ยังไม่กล้าซื้อเพราะไม่รุ้การทำงาน + วิธีการใช้งานของมัน

Comment

เคยเห็นบทความนะ แต่ก็ไม่ได้สนใจ
              ลองหาดู

Comment

เคยคิดจะหามาใช้เหมือนกันครับ เห็นพี่ที่รู้จักกันเค้าบอกว่ามันก็เป็น Box ให้ใส่ HD แล้วก็ Setup ด้วย Lan ผ่านคอมของเราครับ แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น ล่าสุดผมใช้ EEE-PC 7นิ้วโหลดต่อ Ext HD เอาครับ ประหยัดไฟเหมือนกัน หุหุ
                Last edited by ko..; 19 Jan 2009, 10:42:05.

Comment

Working...
                X