Announcement

Collapse
No announcement yet.

ต้องการการด์จอเปิดร้านเกมสื งบ 1400-2500 เอาแบบคุ้มค่านะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

9500gt ครับ ไม่ต้องต่อไฟเพิ่ม คุ้ม

Comment

คือที่แนะนำ9600GSOเพราะไม่รู้ว่าอนาคตเกมส์มันจะเป็นยังไงน่ะครับ

อาจจะใช้สเปคสูงกว่านี้ก็ได้ ซึ่งมันก็มีแนวโน้มเป็นอย่างนั้น อย่างเช่น เกมส์ AION เป็นต้น

ซึ่งในราคาที่ต่างกันไม่มากนัก อย่าง9500Gt > 9600GSO ผมว่ามันน่าจะคุ้มกว่าน่ะครับ

ผมว่าเผื่อเอาไว้ มันก็ไม่น่าเกลียดนะ เพราะถ้าเกมส์ใหม่แรงๆมาการ์ดท่านเอาไม่ไหว ท่านก็ต้องเปลี่ยนอีกรอบอยู่ดี

ผมว่ามันจะเปลืองกว่าลงทีเดียวนะครับ = =

แล้วก็กันร้านอื่นมาฆ่าร้านท่านด้วยครับ - -

แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นก็ค้องดูงบท่านก่อนน่ะครับ ถ้างบน้อยก็ตามท่านอื่นก็ดีครับ เอาคืนทุนไว้ก่อน ถ้างบเยอะหน่อยก็ลงทีเดียวไปเลย

Comment

Originally posted by amcrew View Post
        ร้านเกม แค่ 8600gt HD3650 9500gt พวกนี้ก็แรงเหลือเฟือแล้วครับสำหรับเกมออนไลน์

ไม่ต้องมอง HD3850 OR GF9600GSO HD4870 เลย เกินความจำเป็นครับร้านเกมเราเน้นทำกำไรครับ
        ใส่ของแพงไปก็เท่านั้น ใช้ไม่หมด พอจะขายโล๊๊ะก็ขาดทุนมาก

บางร้านแถวบ้านผมใช้แค่ 7300gs กับจอ19นิ้ว ก็เล่นลื่นดีนะครับ
        ผมขอค้านครับเพราะร้านผมใช้ ASUS 7300gs จอ17" 1024*768 เล่นเกมส์ส่วนมากปรับได้กลางๆครับปรับสุดกระตุก(เกมส์ออนไลน์นะครับ) 7300gs กะจอ 19" แล้วลื่นนี่ไม่น่าได้นะครับหรือ CPU จะแรงมากๆ

Originally posted by idos View Post
        จะใช้ ati ทำร้านเกมส์ คิดผิดครับ ไม่เวิร์คเลย ลองมาแล้วครับ ถึงกับต้องเปลี่ยนการ์ดจอยกร้าน 35 ตัว เซงเป็ด

ใช้ gf ดีกว่าครับ ตอนนี้แนะนำ 8600GT 256MB DDR3 ok สุดละครับ ราคาไม่แพง อยู่ได้สบายๆกับเกมส์ออนไลน์ ทุกเกมส์

อย่าลืมนะครับ ว่าร้านเกมส์ ต้องทำต้นทุนให้ต่ำ จะได้คืนทุนไวที่สุดครับ

ถ้าเอา 15 ตัวเห็นคนขายมือ 2 อยู่ตัวละ 1000 อะครับ เห็นแว้บๆอยู่ ถูกดี
        น่าจะอธิบายหน่อยนะครับว่าไม่เวิร์คยังไง เพราะผมได้ ลอง ซื้อ
        Winfast 9500GT ประมาณ 2500+ กะ HIS 4670 2800+ หลังจากทดลองแล้วผมว่าจะเปลี่ยน 7300GS เป็น HIS 4670 ทั้งหมดเลยอะครับรู้สึกว่ารุ่งนี้เขาทำมาดีอยู่นะครับ แต่รอดูสเป็ก SC2 ก่อนเอาแบบเล่นได้ไม่เสียอารมณ์ไม่ต้องปรับสุดก็ได้ จริงๆบางคนสงสัยว่าทำไมไม่เอาที่ราคาเท่ากันมาเทียบผมซื้อตัวสูงสุดที่ไม่ต้องเพิ่มไฟครับของแต่ละค่ายเพราะ PSU มันติดเคสมา ยังไม่มีงบเปลี่ยน

Originally posted by championrpg View Post
        ถ้าิคิดจะลง "แร็ก น่า ร๊อกก" ด้วย ATI ตายอย่างเขียดคับ

แต่เกมอื่นผมว่ามันก็ใช้ได้ดีนะ หรือผมไม่เจอปัญหากับเกมอื่นเองก็ไม่รู้ - -'
        อันนี้อธิบายด้วยครับเพราะอะไร เพราะที่ร้านเล่นอยู่พอสมควร แต่ผมเอาไดว์เวอร์ที่แถมมาลงหลุดบ่อยมาก แต่โหลดไดว์เวอร์ตัวใหม่จากเวบมาก็หายแล้วนะครับ ใช่ปัญหาหลุดบ่อยหรือเปล่า

** เอาเป็นว่าผมแนะนำ 9500GT กะ HD 4670 ละกันครับ แล้วแต่ชอบค่ายไหน

Comment

9500GT ครับ

Comment

ATI ตั้งแต่ซีรีย์ HD2XXX ขึ้นมา Driver ของวิน XP จะมีปัญหากับแร็กคับ มันจะเกิดอาการกระตุก (ไม่ใช่แล็ก) เมอเจอเอฟเฟคเข้า เช่นเจอแสงเลเวล 99 สักสามสี่คนในจอก็เห็นผลแล้ว ทั้งๆที่มันไม่ควรจะกระตุก เพราะการ์ดจอระดับนี้ไม่มีทางที่จะกระตุกกับเกมแบบนี้แน่ๆ แต่ถ้าเล่นในวิสต้าปรกติคับ ไม่กระตุก

Comment

Originally posted by championrpg View Post
              ATI ตั้งแต่ซีรีย์ HD2XXX ขึ้นมา Driver ของวิน XP จะมีปัญหากับแร็กคับ มันจะเกิดอาการกระตุก (ไม่ใช่แล็ก) เมอเจอเอฟเฟคเข้า เช่นเจอแสงเลเวล 99 สักสามสี่คนในจอก็เห็นผลแล้ว ทั้งๆที่มันไม่ควรจะกระตุก เพราะการ์ดจอระดับนี้ไม่มีทางที่จะกระตุกกับเกมแบบนี้แน่ๆ แต่ถ้าเล่นในวิสต้าปรกติคับ ไม่กระตุก
              ไม่น่าเป็นที่การ์ดจอนะครับครับเพราะ HIS4670 ของผมไม่เป็นครับ เดินเล่นกลางมอเลย แสงเพียบ

Comment

Originally posted by MR-Zero View Post
                ไม่น่าเป็นที่การ์ดจอนะครับครับเพราะ HIS4670 ของผมไม่เป็นครับ เดินเล่นกลางมอเลย แสงเพียบ
                ก็อย่าเพิ่งชะล่าใจครับ เรื่องแบบนี้ไม่เจอกันตัวก็ไม่ซึ้งเท่าไหร่

ตัวแปรมันมีเยอะครับผม ถ้าทำกิจการใหญ่ๆ ผมว่าเลี่ยงปัญหาจุกจิกไว้ดีกว่า

Comment

Originally posted by MR-Zero View Post
                  ท่านใช้ Driver เวอร์ชั่นไหนนั่น ขอลองมั่ง

Comment

อ่านะ

ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ
                    คือผมจะเอาไปเปิดกับจอ 22 " นะครับ ลืมบอกไปด้วยช่วยแนะนำอีกหน่อยนะครับ

Comment

มันไม่แน่ไม่นอนนะครับ คุณมาบอกว่าการ์ดคุณไม่มีปัญหา เล่นได้ปกติดี

แต่มันก็ไม่ได้หมายความว่าคนอื่นเขาก็จะต้องไม่มีปัญหาเหมือนคุณนิครับ

ของแบบนี้ตาดีได้ ตาร้ายเสีย เฮง กะ ซวย เท่านั้นแหละครับ

Comment

ก็อย่าเพิ่งชะล่าใจครับ เรื่องแบบนี้ไม่เจอกันตัวก็ไม่ซึ้งเท่าไหร่

ตัวแปรมันมีเยอะครับผม ถ้าทำกิจการใหญ่ๆ ผมว่าเลี่ยงปัญหาจุกจิกไว้ดีกว่า
                        ถูกละครับ ทำอะไรก็ให้มันเสี่ยงน้อยที่สุดเป็นดี ครับ

เน้นแน่นอน แต่เลี่ยงเสี่ยง จะดีที่สุดครับ

Comment

9500 GT อีกเสียงๆครับ

Comment

ผมขอค้านครับเพราะร้านผมใช้ ASUS 7300gs จอ17" 1024*768 เล่นเกมส์ส่วนมากปรับได้กลางๆครับปรับสุดกระตุก(เกมส์ออนไลน์นะครับ) 7300gs กะจอ 19" แล้วลื่นนี่ไม่น่าได้นะครับหรือ CPU จะแรงมากๆ
                            อืม ถูกครับ

ของแบบนี้มันมีหลายปัจจัย ถ้า CPU แรง ก็ได้ลื่นๆ แหละครับ แล้วแต่เกมส์ด้วยนะ

แต่การ์ดแค่นี้ เจอกับจอ 22 นิ้ว ได้ CPU สัก Athlon X2 3600+ , 4000+ หรือ E2140 ก็ไหลได้สบายๆ แล้วครับ พวกเกมส์ตั้งแต่ LN2 ลงไปนะ

Comment

8600gt ddr3 ผมว่าคุ้มนะ

Comment

Originally posted by เด็กนอกสังกัด View Post
                                9500GT DDR3 นะครับ ไม่ก็ 9600GSO

8600 ไม่อยากแนะนำเลย เพราะ

1.หาครบจำนวน อาจจะยากหน่อย

2. เวลาส่งเคลม อาจจะไม่ได้ตัวเดิม ทำให้เวลาเราโคลน จะลำบากหน่อยๆนะครับ
                                ผมเหนด้วยคับ แจ่มๆๆ ร้านเกม GF น่าจะดีก่านะ

Comment

Working...
                                X