Announcement

Collapse
No announcement yet.

เล่นNeed For Speed Undercover แล้วอยู่ๆค้างช่วยที่ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เล่นNeed For Speed Undercover แล้วอยู่ๆค้างช่วยที่ครับ

คือพอเล่นไปพักนึง ก็เริ่มสะดุด ครับแต่พอกด ESC เข้าเมนู แล้วกด ออกมาแข่งต่อ มันก็หาย แล้วพอเล่นไปอีกพักสนามเดิม
    มันก็เป็นอีก พอทำแบบเดิมก็หายอีก แต่ถ้า ถึงรอบที่4 ที่5 มันจะค้างแล้วเล่นต่อไม่ได้เลยครับอีกอย่าง
    พอเข้าเมนูแต่งรถก็เกิดอาการค้างแบบหยุดทุกอย่างเลยเป็นเพราะอะไรครับ ตัว Crack ไม่ดีครับ
    เพราะที่ทำก็แค่coppy ไฟล์ paul.dll ตัวเดิมเท่านั้นเอง
    ใครแก้ได้ช่วยทีนะครับ ขอบคุณครับ
    สเปก
    Q9550
    Asus P5Q Deluxe
    A data 1GB*2
    PC HD4870 PCS+
    PSU CoolerMaster 550W

สเปคเทพ แต่รอเทพมาตอบ

Comment

ลองเช็คความร้อนดูครับว่าอุปกรณ์ในเครื่องร้อนหรือป่าว

Comment

มันเป็นแต่แรกๆ เลยนะครับ
        ผมก็เปิดพัดลมเป่าน่าจะปกติ
        หรือ เพราะ PSU ไม่พอครับ

Comment

เกมส์อื่นมีปัญหาแบบนี้หรือเปล่าครับ
          ลองเช็คค่าในไบออสดีๆ พวกฟีเจอร์ต่างๆเปิดปิดให้เหมาะสมครับ

Comment

เกมมันเน่าครับเปนแบบนี้แหละ ผมถามมาหลายคนแล้วเปนกันทุกคน เพราะผมก็เป็นตอนปรับขนาดล้อแม็ก

Comment

อืม...ตกลงมันเป็นที่เกมใช่ไหมครับ
              ผมก้อเป็นเหมือนกันครับ อาการเดียวกันเลย เข้าไปแต่งรถแล้วค้างงง

Comment

แต่ผมไม่เป็นนะอาการนี้

Comment

แล้วพอจะมีวิธีแก้บ้างมั้ยอ่ะครับ
                  เครื่องแฟนผมก็ไม่เป็นนะดันมาเป็นที่ผม หรือ การ์ดจอของ ATI มันไม่ซับผอด เกมเท่าของ nvidia ครับ
                  เห็นตัวปรับ AA ใน Devil May Cry 4 ATI ก็มีตัวปรับน้อยกว่า ผมล่ะ งง ?

Comment

ลองเล่นเกมที่ความเร็วซีพียูเดิมๆดูแล้วรึยัง ไม่ต้องลากทั้งการ์ดจอทั้งซีพียู ลองใช้ความเร็วเดิมๆมันเล่นเกมดูก่อน

ถ้ายังเป็นอีกก็แสดงว่าเป็นที่เกม แต่ถ้าหาย ก็แสดงว่าเกิดจากการ OC ไม่นิ่งพอ ลองดูครับ ^^

Comment

ขอบคุณครับ จะลองดูครับ ^^

Comment

ผลจากกานลองมาแล้วไม่ได้ผลครับอาการเดิมT_T
                        เปลี่ยนตัวCrack จาก paul.dllที่แถมมาเป็นของRELOADED ก็ไม่หาย
                        ลงccc8.12 แทนccc8.11 ก็ไม่หาย
                        ตกลงเป็นที่เกมใช่มั้ยครับเนี่ย
                        เครื่องแฟนผมยังเล่นได้เลย งง
                        สเปกของแฟนผม
                        E6750
                        corsair 1*2 2Gb 667
                        Winfast 8500gt
                        ใครมีข้อแนะนำดีๆช่วยทีนะครับ ขอบคุณครับ

Comment

เกมส์ Need for Speed Undercover
                          ผมปรับแต่ง%รถไม่ได้เลยคับ ค้างทุกทีเลย ใครมีวิธีแก้ช่วยบอกทีคับ

Comment

รอเล่น ภาคใหม่ครับ ภาค SHIFT กับWORLD ครับแต่ไม่รู้จะห่วยแค่ไหน

Comment

ลงแพทซ์ตัวใหม่ครับ แก้ปัญหาเรื่อง fps และอื่นๆนิดหน่อย ตอนลงเอา paul.dll ตัวจริงใส่กลับไปก่อนค่อยลงแพทซ์
                              แล้วก็ไปโหลดแคร็กจากเว็บมาทับ จบ ผมลองแล้วลื่นกว่าเดิมเยอะ *0*

Comment

Working...
                              X