Announcement

Collapse
No announcement yet.

Vista กิน ram เท่าไร ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Vista กิน ram เท่าไร ?

Vista กิน ram เท่าไร ?

อย่าง xp sp3 ที่ผมใช้ เข้าหน้า window
    ไม่เปิดโปรแกรมอย่างอื่นเลยไป กิน ram ไป 500 MB
    อันนี้ผมใช้โปรแกรม PCBooster เชค ครับ

อยากรู้ ว่า Vista มันใช้ ram ประมาณเท่าไร
    แล้วมันเห็น ram ครบ 4 GB เต็มไหมครับ

ใครใช้ vista บอกที

โหย SP3 ผมกินไป150-160Mb เองครับ...ท่านลงอะไรไว้มั่งเนี่ย 500 เอิ๊กๆ
    Vista ผม300ปลายๆ - 400Mb ต้นๆ...ผมปิดเซอร์วิสบางตัวเวลาไม่ได้ต่อเน็ต + ไดร์เวอร์อุปกรณ์ใช้ภายนอก ปริ๊น สแกน ไวเลส วิสต้า Sp1 นะครับ

Comment

...อ้าวลืม เห็นแค่ 3กิ๊กก่าๆคับ Vista 32Bitนะครับ...(ของผมถ้าใส่ 4 มันขึ้นแค่ 3.25Gb ใช้ได้ปกติ)

Comment

^
        ^
        ^
        ^
        ปิดไรบ้างงิ ทำไมวิสต้ามัน กิน -400 อ่าาา
        ของผมเล่นโดนไป 1000+ อ่ะ
        64บิท นะ

Comment

โน้ตบุกผม IDLE 600 กว่า ๆ

Comment

Originally posted by boyd_747 View Post
            โหย SP3 ผมกินไป150-160Mb เองครับ...ท่านลงอะไรไว้มั่งเนี่ย 500 เอิ๊กๆ
            Vista ผม300ปลายๆ - 400Mb ต้นๆ...ผมปิดเซอร์วิสบางตัวเวลาไม่ได้ต่อเน็ต + ไดร์เวอร์อุปกรณ์ใช้ภายนอก ปริ๊น สแกน ไวเลส วิสต้า Sp1 นะครับ
            xp sp3 ผมใช้ของ skz ครับ เค้าปรับแต่งมาแล้ว ซัดไป 500 MB

อยากได้ window แบบลื่นตัวแตก ใครพอจะรู้แหล่งบ้างครับ

Comment

vista64bit sp1 อัพเดทหมดเรียบร้อยแล้ว กินประมาณ 1g อ่ะครับ

Comment

1G อีกเสียง เปิดมาก็รับประทานกันเต็มที่เลย ^^

Comment

Originally posted by boyd_747 View Post

ผมว่า XP มันกินประมาณ 300 - 400 MB นะครับ
                  ทำได้ยังไงเเค่ 150 กว่า ๆ เอง

วิสต้า 32 bit ธรรมดา ๆ อยู่ที่ 700 - 800 ครับ

Comment

Originally posted by bunyawat View Post
                    ผมว่า XP มันกินประมาณ 300 - 400 MB นะครับ
                    ทำได้ยังไงเเค่ 150 กว่า ๆ เอง

วิสต้า 32 bit ธรรมดา ๆ อยู่ที่ 700 - 800 ครับ

^
                    ^
                    ^
                    confirm(รวมแอนตี้ไวรัสด้วย)

Comment

VISTA กิน 1g ใส่ 2gb อย่าลงเลยเชื่อผม

Comment

กิน1Gb++ครับ

Comment

Vista Ultimate OEM ไปโหลดมาใช้ มันก็กิน 700MB อะ แรม 2G ใช้ได้ดี ไม่มีปัญหา

Comment

VISTA 64bit เปิดเน็ต ฟังเพลง

Comment

Originally posted by Exclusive99 View Post
                              xp sp3 ผมใช้ของ skz ครับ เค้าปรับแต่งมาแล้ว ซัดไป 500 MB

อยากได้ window แบบลื่นตัวแตก ใครพอจะรู้แหล่งบ้างครับ
                              ----------------------------

อันนี้ขอเถี้ยงนะ ว่า Windowของ sKz กินแรมตั้ง500 เรยหรอ

ขอผมเปิดโปรแกรมที่ใช้อยู่ประจำกิน 300 ต้นๆ
                              ถ้าเปิดเครื่องมา เพรียวๆ ก็ ไม่เกิน 200
                              เครื่องผมกินแรมไม่เกิน 500 สะที (แรม 1 GB)
                              นอกจากจะเปิด Server Rag เหมือนเมื่อก่อน (กินไป 900 ก่าๆ)
                              ผมว่า เครื่องลงโปรแกรม อะไร ไว้หรือเปล่า ถึงมันได้ กินแรมสะ ขนาดนั้น

ปล. ใครว่า Window SP3 ของ sKz กินแรมเยอะ ผมเถี้ยงจนตายเลย
                              Last edited by socool2550; 18 Jan 2009, 11:33:18.

Comment

Working...
                              X