overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 22

Thread: สนใจ Sound Card USB!!

OverclockZone Member topsecret's Avatar
    งดจำหน่ายแก่ผู้มีอายุไม่ครบ 18 ปี

Default สนใจ Sound Card USB!!

คือตอนนี้ ผมใช้ Notebook ไว้ดูหนังฟังเพลงอยู่ทุกวัน
    ตอนนี้ อยากจะอัพเกรดระบบเสียงให้มันดีขึ้นกว่า sound onboard
    อยากจะให้พี่ๆช่วยแนะนำ Sound Card แบบ USB ให้ทีครับ แล้วก็ช่วยจัดลำโพงที่เข้ากับ Card ให้ทีครับ

แนวเพลงที่ฟังส่วนใหญ่ จะเป็น Rock แล้วก็มีพวก Jazz เอาไว้ผ่อนคลายบ้างบางอารมณ์
    ช่วยจัดลำโพงแค่ 2.1 ก็พอนะครับ (พื้นที่มีน้อย)

งบประมาน ลำโพง+card คงไม่เกิน 8,000 บาท +/- นิดหน่อย

ขอบคุณมากครับที่กรุณา........................

OverclockZone Member Anubizy_GOLD's Avatar

music sx + MX5021

OverclockZone Member numz's Avatar
    เร่ร่อน ไปเรื่อยๆ

Sx ไปได้้กับหลายลำโพงหล่ะคับ เสียงจัดจ้าน ตามแนว

OverclockZone Member amppeter's Avatar

5.1 ป่าวครับ

OverclockZone Member pakmar's Avatar

music sx + MX5021 คอนเฟริม

OverclockZone Member mballx's Avatar

ถูกตังค์คุ้มค่า Phillips aurilium psc805/17

OverclockZone Member punro937's Avatar

SX แหละครับผมลองไปเล่นพวก super pro 707 รุ่น อัพเกรดยังกลับมาเล่นSX~ เลย พวกรายละเอียดบางอย่างสู้ไม่ได้เลย แต่เสียงกลางเค้าแหล่มจิงๆยังไงซะ SX หายากมากๆแล้ว ยากขนาดไหน ผมตั้งรับมา 1-2 เดือนพึ่งจะได้เนี่ยแหละ ดีใจมากๆ อิอิ สู้นะครับถ้าจะเอาSX อาจตั้งรับนานหน่อย เพราะแทบไม่มี หรือไม่มีคนปล่อยเลยก้อว่าได้

โทษนะครับ..sx นี้ถ้าไม่ต่อเข้าคอม คือต่อเครือง mp3 เสียบ sx เลยได้เปล่าโดยไม่ต้องเปิดคอมอ่ะ อยากได้เหมือนกัน....ไม่รู้จริงๆ

OverclockZone Member topsecret's Avatar
    งดจำหน่ายแก่ผู้มีอายุไม่ครบ 18 ปี

ขอบคุณพี่ๆที่ช่วยแนะนำครับ

OverclockZone Member pakmar's Avatar

เสียบ mp3 ได้เลยครับ ไม่ต้องเสียบกับคอมแต่ต้องเสียบไฟ นะ

แต่ถ้าเสียบคอม ไม่ต้องเสียบไฟครับ ไฟทาง usb

Unhappy

Quote Originally Posted by pakmar View Post
    เสียบ mp3 ได้เลยครับ ไม่ต้องเสียบกับคอมแต่ต้องเสียบไฟ นะ

แต่ถ้าเสียบคอม ไม่ต้องเสียบไฟครับ ไฟทาง usb

ขอบคุณมากครับ........แต่ sx นี่หามือ 1 ได้ที่ไหนครับ เมื่อวัันเสาร์ ไปเดินมาทั่ว พันทิพย์ ไม่มีเลย

OverclockZone Member jeurboy's Avatar

Quote Originally Posted by om_pea View Post
    ขอบคุณมากครับ........แต่ sx นี่หามือ 1 ได้ที่ไหนครับ เมื่อวัันเสาร์ ไปเดินมาทั่ว พันทิพย์ ไม่มีเลย
    ผมได้ตัวสุดท้ายของ HWH ไปอะ เดือน ตุลา ร้านบอกไม่สั่งเข้ามาแล้ว เสียก็คืนเงิน
    ไม่งั้นถ้ามีงบซื้อพวก dac แท้ๆ มาเล่นเลยก็ได้ แต่แพงหน่อย ผมว่าจะเอา dacmagic มาลองเนี่ยยังไม่มีของเหมือนกัน

OverclockZone Member punro937's Avatar

Quote Originally Posted by jeurboy View Post
    ผมได้ตัวสุดท้ายของ HWH ไปอะ เดือน ตุลา ร้านบอกไม่สั่งเข้ามาแล้ว เสียก็คืนเงิน
    ไม่งั้นถ้ามีงบซื้อพวก dac แท้ๆ มาเล่นเลยก็ได้ แต่แพงหน่อย ผมว่าจะเอา dacmagic มาลองเนี่ยยังไม่มีของเหมือนกัน

ผมลองเล่น super pro แล้วไม่ชอบอย่างแรง รายละเอียดเสียง หายไปแทนแต่พวกกลางใส ยังนำนิดหน่อย

Quote Originally Posted by punro937 View Post
    SX แหละครับผมลองไปเล่นพวก super pro 707 รุ่น อัพเกรดยังกลับมาเล่นSX~ เลย พวกรายละเอียดบางอย่างสู้ไม่ได้เลย แต่เสียงกลางเค้าแหล่มจิงๆยังไงซะ SX หายากมากๆแล้ว ยากขนาดไหน ผมตั้งรับมา 1-2 เดือนพึ่งจะได้เนี่ยแหละ ดีใจมากๆ อิอิ สู้นะครับถ้าจะเอาSX อาจตั้งรับนานหน่อย เพราะแทบไม่มี หรือไม่มีคนปล่อยเลยก้อว่าได้
    แล้ว super pro 707 รุ่น อัพเกรด ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ สนใจอยู่เหมือนกัน จะเอามามาต่อกับ mx 5021 ครับ

OverclockZone Member machine_A's Avatar

ซื้อมาสี่เดือนที่แล้ว super pro 707 รุ่น อัพเกรด 5,500บ. carat hd1v 5,700บ. ครับ

Quote Originally Posted by om_pea View Post
    แล้ว super pro 707 รุ่น อัพเกรด ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ สนใจอยู่เหมือนกัน จะเอามามาต่อกับ mx 5021 ครับ

5500 เลยครับผม ส่วนตัวแนะนำไปลองฟังก่อนเถอะ เด่วไม่เพาะจะเซ็งเอา ส่วนตัว หากไม่กล้าหรือไม่รู้แนวเสียงแต่ใจรักจริง ซื้อรุ่นไม่อัพมาก่อนก้อได้ครับ เสียงก้อดีครับ
    Last edited by punro937; 20 Jan 2009 at 18:46:08.

ขอบคุณท่าน punro937 และท่าน machine A มากนะครับ เดี๋ยวต้องหาโอกาสไปลองฟังดูครับ......

OverclockZone Member

ตอนนี้ Digital music SX มีขายแล้วนะครับที่ HWH เห็นเขาบอกว่าสั่งมาไม่ถึง 20 ตัว แต่ตอนนี้มาอยู่ที่ผม 1 ตัวละ 555+

ตอนนี้ราคา 3710 นะครับ
    Last edited by K o S o L; 22 Jan 2009 at 13:41:26. Reason: ลืมบอกราคา

สาขาไหนครับ .......เดี๋ยวจะรีบไป

OverclockZone Member

ผมไปซื้อมาจาก hwh สาขาพันธ์ทิพย์ชั้นสองครับ แต่เขาบอกว่าสาขานี้รับมาแค่ตัวเดียวเอง ลองโทรไปถามดูก่อนก็ได้เพื่อความชัวร์ครับ
    02-255-6709 => สาขาพันธ์ทิพย์ชั้นสอง

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks