Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเกี่ยวกับการ remote comp

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by ebuzzz View Post
    ก็หา จอ เม้าสื คีบอด ไปเสียบลงโปรแกรมก่อนจิ แล้วก็ค่อยรีโมท !!
    ------------------

แหะๆ อันนี้ทำอยู่แล้วครับ แต่หลายรอบแล้ว เลยอยากให้ใครที่มีประสบการณ์เดียวกันมาแจ้งทางสว่างให้แล้วค่อยทำรวดเดียว

Comment

แนะนำ ง่ายสุด ใช้ windows XP แล้วเปิด remote Desktop ของ windows ง่ายๆ ครับ

สร้าง accountที่คอมที่จะ รีโมท forward port 3389 ที่ router แค่นี้คุณก็ จะสามารถ remote จากที่ไหนในโลกก้ได้แล้วแค่มี ip

ต่อไปก็ทำ dynip หา สัก 1 web ที่ router คุณ support จากนั้นไปสมัคร ขอ account

เอามาใส่ใน router คุณ รอสักพักให้มัน update คุฯก้จะได้ ตัวหนังสือ ไว้พิมพ์แทนเลขที่ ip ไว้เผื่อ ip เปลี่ยน ครับ

เช่น loadbit11.dyndns.org คุณก้เอา ตัวนี้ไปใส่ใน remote desktop แล้วก็ connet จากนั้นก็จะเข้ามาควบคุมเครื่องที่บ้านได้แล้วครับ

ยินดีช่วยเหลือ อุ้ม 085 110 1118 รับวางระบบครับ

Comment

รบกวนถาม คือที่บ้าน มีคอม 2 เครื่อง ต่อผ่านเร้าเตอ D-link DSL-2540T
        ผมอยากจะ รีโมตเข้าไปอีกเครื่องนึงครับต้องทำไงบ้าง ที่พี่ข้างบนบอกผมเข้าใจดังนี้
        1.สร้าง Accout ที่เครื่องที่เราจะรีโมต
        2.Forword port 3389 ในเร้าเตอ Port นี้ตายตัวใช่ปะครับ
        3.เจ้าตัว IP เอาแบบไม่ต้องใช้ Dynamic ip ได้ปะครับ (ถ้าได้ต้องใส่ IP อะไรครับ ตอนนี้ IP ของอีกเครื่องคือ 192.168.1.2 <<เอาตัวนี้ไปใส่ตอนรีโมตได้เลยปะครับ )

ยังไงแนะนำด้วยครับ หรือมีโปรแกรมไหนใช้ remot ในวง Lan ที่ใช้ง่ายๆ ก็แนะนำได้ครับ

Comment

รีโมตในวงแลน ใส่เลข ip เลยครับ

Comment

ถ้าไม่รังเกียจ ลองดูัตัวนี้เป็นไงครับ
            Last edited by chanakok; 25 Jan 2009, 09:43:04.

Comment

แล้วมีโอกาสแค่ไหนครับถ้าใช้ REmote desktop ของ window แล้ว จะไม่ long time respond อ่า เพราะใช้ Netsupport แล้วมันขึ้นงี้เลยต้องหาเปลี่ยน Dynamic DNS เหรอ เอ่ เหมือนเปิด No-IP ปะครับ

Comment

เร้าเตอร์มันจะแรนด่อมไอพีตลอดเวลาครับ
                กล่าวคือ ไม่สามารถใช้หมายเลขไอพีในการเข้ารหัสได้(เพราะมันเปลี่ยนตลอดนี้เนอะ)
                จึงต้องใช้ Dynamic DNS แทน(ID Pass)
                แต่ถ้า รีโมตในวงแลน ใส่แค่เลข ไอพีก็พอครับ (เลขไอพีเครื่อง)

Comment

งั้นผมก็เหลือแค่แก้ Long Time Respond อย่างเดียวหละ แต่นั่นดิคือปัญหา แก้ไงดี เพราะไงๆ ก็โหลดบิทไปด้วยอยู่แล้ว Net support ก็เลยขึ้นมา

Comment

UP

Comment

ตอนนี้ รีโมตได้ละ
                      แต่งงนิดนึงครับผมตั้ง user ที่จะใช้ รีโมตอีกเครื่องว่า gess เข้าได้เรียบร้อยแต่เข้าไปแล้ว ทำไมหน้าจอมันไม่เหมือนกันอ่า อย่างเปิดงานทิ้งไว้ที่ ทาสบาก็ไม่มีเลย ทำไงถึงจะเห็นหน้า desktop เดียวกันกับเครื่องที่โดนรีโมตตอนนี้เป๊ะๆ

เครื่องที่โดนรีโมตใช้ User Administrator จะลองรีโมต User นี้มันก็ไม่ได้อ่ะครับ เพราะมันใช้อยู่เลยเข้าไมได้หรือยังไงครับ

Comment

http://www.todaybit.com/regis/jamesb...d9c8881dc1627/
                        ใช่ครับ

Comment

UP

Comment

ดันนนนนนน

Comment

UP

Comment

UP

Comment

Working...
                                X