Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะเอา external HD ไปเสียบ use ที่เครื่อง DVD แล้วดูหนังได้มั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะเอา external HD ไปเสียบ use ที่เครื่อง DVD แล้วดูหนังได้มั้ยครับ

จะเอา external HD ไปเสียบ use ที่เครื่อง DVD แล้วดูหนังได้มั้ยครับ

เคยเห็นว่าพวกฟาย .dat มันดูได้อ่ะครับแต่ถ้าเกิดผมเอา ฟาย ของ DVD ที่มัน .IFO เนี่ยมันจะได้มั้ยครับ คือเคยมีเครื่องนึงอยู่ที่บ้านมันอ่านได้แต่มันกระตุกอ่ะครับ คืออยากจะทราบว่ามีใครเคยใชุ่รุุุุุุุ่นไหนแล้วดูหนังได้ไม่กระตุกมั้ง
    ขี้เกียจไล ลง DVD อ่ะัอยากเอาฟาย มาดูเลยเสียเวลาไล อ่ะครับ

ใช้เครื่อง DVD รุ่นไร
    external รุ่นไรขนาดเท่าไหร รบกวนบอกด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ

ใครรู้ชวยตอบทีครับ

Comment

--

Comment

ต้องขึ้นอยู่กับว่าเครื่องเล่น dvd นั่นมันอ่านไฟล์นั่นป่าว

แต่ส่วนใหญ่ SOKEN อ่านหมดคับ ของผมอ่าน จาก Flashdrive ได้คับ

Comment

ผมก็ใช้แฟรชไดรดูหนังอย่างเดียว(ไม่มี external ใช้ด้วยแหละประเด็น 555)

Comment

Originally posted by mkklub View Post
            ต้องขึ้นอยู่กับว่าเครื่องเล่น dvd นั่นมันอ่านไฟล์นั่นป่าว

แต่ส่วนใหญ่ SOKEN อ่านหมดคับ ของผมอ่าน จาก Flashdrive ได้คับ
            ดูหนัง VCD หรือ DVD ครับ

Comment

ดัน

Comment

-*-

Comment

ลองแล้วครับ ไม่ได้ ไฟมันไม่พอเลี้ยง Ex HDD

Comment

Originally posted by leqslbonn View Post
                    ดูหนัง VCD หรือ DVD ครับ
                    ไฟล์ .dat .mpg .avi .dvix เล่นได้คับของ soken รุ่นใหม่ๆหน่อยคับ

แต่ไฟล์ dvd ไม่เคยเพราะส่วนใหญ่จะไรท์ลงแผ่นแล้วอ่านจากแผ่นคับ 5 บาท จบเรื่องเลย

Comment

ได้ครับ แต่อยู่ที่เครื่องเล่นด้วยว่า รองรับการอ่านไฟล์หรือป่าว
                      ของเพื่อนผม โฮมเทียเตอร์ของ LG ยังเสียบ external HD เปิดหนัดูเลยครับ
                      ก็อปลงแฟชไดว์ก็เปิดได้

Comment

Originally posted by tawincam View Post
                        ได้ครับ แต่อยู่ที่เครื่องเล่นด้วยว่า รองรับการอ่านไฟล์หรือป่าว
                        ของเพื่อนผม โฮมเทียเตอร์ของ LG ยังเสียบ external HD เปิดหนัดูเลยครับ
                        ก็อปลงแฟชไดว์ก็เปิดได้
                        เครื่องละเท่าไหร่หรอครับ เครื่องเล่น อ่ะ

Comment

อย่าไปทำเลยครับ ใช้นานๆ เดี่ยว usb เจ๊ง

หาพวก spec usb2.0 ด้วย ความเร็วถึงจะพอ

Comment

แหม ปัญหาเดียวกันผมเลยครับ เนี่ย ตกลงท่านมีคำตอบยังหรอครับ เห้นว่าต้องฟอแมท HDD เป็น Fat32 ก่อนหรอคับ

Comment

ไม่ได้ ครับ เนื่องจากการรองรับ ส่วนใหญ่ ไช้ ระดบบ fat32 ครับ NTFS บายจร้า

Comment

Working...
                              X