Announcement

Collapse
No announcement yet.

น๊อตหน้าตาแบบนี้เอาออกยังไงครับ มีรูปให้ดู

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• น๊อตหน้าตาแบบนี้เอาออกยังไงครับ มีรูปให้ดู

รูป1กับรูป2น๊อตตัวเดียวกันครับ
    รูป1 ด้านหัว

รูป2ด้านท้าย

สองรูปแรกนี่ สามารถเห้นทั้งด้านหัวและท้าย

ส่วน อีกเคสนึง คือจะเห้นด้านหัวด้านเดียวหรือด้านท้ายด้านเดียวเลย เหมือน ฝังกำแพง เหมอืน2รูปล่างนี้

เอามันออกยังไงครับ ช่วยทีครับ

เท่าที่เห็นมันไม่ใช่น็อตนะครับ น่าจะเป็นรีเว็ต (ไม่รู้จะเรียกยังไงเหมือนกัน)
    ปกติผมใช้สว่านเจาะให้มันขาดน่ะนะ ว่าแต่จะเอาออกทำไมเหรอครับ

Comment

จะโมเคสครับ
      แล้ว ตรงช่วงด้านหน้าเคสช่วงใส่ฮ้าดิส ที่ด้านล่างกับด้าน บนเพดา มันมี ฐานยกสูงขึ้นมา ทำให้เปลืองเสฃนื้อที่ครับ เหมือนรูป3

Comment

เจาะสถานเดียว....จะใส่กลับที่เดิมก็หาน็อตใหม่มาใส่เอา

Comment

ถ้าไม่มีสว่านเจาะก็ใช้สิ่วปากแบนแล้วเอาฆ้อน ค่อยตอกออกก็ได้ครับ อิ อิ ประหยัด

Comment

ใช้สว่านอะคับ งานจะออกมาดูดีที่สุด
            แต่ถ้าสิวและค้อนเนี่ย มันจะกินเนื้อเหล็ก แล้วดึงไปดึงมามันจะทำให้บูดๆเบี้ยวๆ

Comment

สว่าน แบบที่ข้างบนบอกเลยครับ
              เลือกดอกเล็ก ๆ ค่อย ๆ เจาะให้ตรง ออกง่ายครับ
              แล้วถ้าจะใส่แบบเดิม ให้ซื้อรีเว็ท มายิง ให้เหมือนเดิม
              รีเว็ทจะมี ลูก กับ ตัวยิง ตัวยิง ประมาณสองร้อยกว่าบาท
              ดอกมันประมาณดอกละ 4-5บาท อิอิ ขอให้สำเร็จครับ

Comment

สว่าน

Comment

สว่านครับ สะดวก รวดเร็ว แต่ระวังรูขยาย (ผมก็เป็นหลายรู หุหุ)

Comment

เพราะไอ้เนี่ยล่ะ ทำให้ผมต้องไปซื้อสว่านมา 700บาท -*-

Comment

ขอเสริมครับ...อันนั้นไม่ใช่น๊อตนะครับ
                      เขาเรียกว่า "หมุดย้ำ" ( BLIND RIVETS )
                      นิยมใช้ในงานช่างอลูมิเนียม เวลาจะใช้ก็ใส่
                      หมุดในคีมข้างล่างนี้แล้วย้ำๆให้แกนข้างในหมุด
                      ขยายตัวยึดชิ้นงานแน่น

Comment

สิ่วตัวเล็ก บางๆคมๆ และค้อน ประหยัดไฟ ลดภาวะโลกร้อน

Comment

ไอ้ผมนั่นแกะกว่าจะหมดนิล่อไปเปงวัน 55+

Comment

สว่านติดดอกเจาะโลหะเล็ก ๆ เจาะแป๊บเดียวหลุดกระจายครับ

Comment

ร้านขายอุปกรณ์ก่อสร้างทั่วไป แบ่งขายถุงละ 10 บาท ประมาณ 20 อันหน้าจะได้

Comment

Working...
                              X